Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญาหาที่แก้ไม่ตกตอนนี้พอจะรู้แล้วคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญาหาที่แก้ไม่ตกตอนนี้พอจะรู้แล้วคับ

ใครที่เป็นอย่างผมบ้างคับ ตอนโหลดเข้าวินโด้แถบวิ่ง30กว่าครั้งถึงจะเข้าวินโด้ได้ หาอยู่ตั้งนานว่าทำไม ตอนแรกนึกว่าซอพแวร์อดหลับอดนอนหาไดเวอร์มาอัพก็ไม่หาย แต่พอมาหาฮาร์ดแวร์บ้างก็เจอเจ้าปัญหาจนได้ ก็คือซีดีรอมเนี่ยเองที่มีปัญาหา มันหาเจ้าซีดีรอมไม่เจอเลยโหลดนานพอเปลี่ยนตัวใหม่เข้าไป อย่างกับเร็วฟ้าฝ่าเลย วิ่งไม่ปรับแต่งใดๆ ประมาณ7 ขีดเข้าวินโด้ได้เลย เอาไปเป็นอุท่หรณ์นะคับว่าอาการแบบนี้ก็เป็นที่ ซีดีรอมได้ เย้เราทำได้

ยินดีด้วยคับที่แก้ปัญหาได้

Comment

ครับ ดีใจด้วยครับ

Comment

เอา cd ไปประหาร เครื่องประหารหัวสุนัข

Comment

ดีใจด้วย อิอิอิ

Comment

ดีครับ

เครื่องผม คงต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งหมดอ่ะ มันถึงจะเร็ว อิอิ

Comment

เยี่ยม

Comment

กรณีนี้คล้ายเครื่องของผมเลย DVD ROM ของ LITEON
                ถ้าเลือกเป็น Secondary Slave แถบเลื่อนมาประมาณ 30 กว่าครั้ง
                แต่ถ้าเลือกเป็น Secondary Master แถบเลื่อนเหลือแค่ 7 ครั้ง

Comment

Working...
                X