Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอLCD19"+88GT 256หรือ 512ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอLCD19"+88GT 256หรือ 512ดี

คือผมกำลังจะซื้อ 8800GT อ่ะคับ จอผมLCD19นิ้ว
    ผมควรจะซื้อเมมขนาดไหนดี ระหว่าง 256M กับ 512M
    แล้ว มันมีความแตกต่างกันมากไหม่ครับระหว่าง 256M กับ512อ่ะคับ
    แล้วซื้ออันไหน คุ้มค่ากว่ากัน
    ใจนึงอยากได้ 512 แต่แพงไปหน่อยตจ้องเก็บตังอีกนิดนึง
    ถ้า256M ซื้อตอนนี้ได้เลย เพราะตังพอแล้ว
    จอ 19นิ้วนะคับ
    ช่วยอธิบายให้ผมเข้าใจทีเถอะครับ
    *ขอละเอียดๆเนียนๆเลยนะคับ

ผมเด็กน้อยผู้อ่อนต่อโลกและด้อยประสบการณ์ทางด้านนี้
    วนผู้รู้ทุกคน ช่วยตอบผมด้วยนะคับ

จอ19นิ้ว แค่ 256 ก็รับมือสบายๆงับ แถมสบายเรื่องงบด้วย

Comment

พอเพียงคับ ตามงบเลย

Comment

สรุป เอา 256M จอ19 นิ้ว มีค่าเท่ากับ 512M ใช่หรือไม่ครับ
        ไม่แตกต่างกันใช่มั้ยคับ

Comment

512 จะดีกว่าถ้า ใช้ที่ ความละเอียดจอสูงๆ

256 ดูในwebแล้ว ไม่มีโชว์เลย แต่เดินเองอาจจะมีเห็นอยู่ เลยไม่รู้ว่าราคาต่างกันเท่าไหร่
          Last edited by sarit; 11 Jan 2008, 14:21:14.

Comment

อิอิ อยากจะบอกว่า 512 เป็นทางเลือกที่ดี ครับ
            กัวว่าจะซื้อไปแล้ว จะมาเสียใจทีหลังว่า แล้วทำไมตูไม่ซื้อ 512m ไปเลยวะนิ่ เพิ่มตังอีกนิดเดียว

Comment

เห็นในบอร์ดนี้เขาโพสกันว่าตัว 256 ราคาไม่ต่างกับตัว 512 กันเท่าไหร่
              ถ้าดูราคาไม่ต่างมาก ซื้อตัว 512 ไปเลย

Comment

เชียร์ 512MB ครับ

Comment

ดูความต่างของราคาก่อนครับ
                  จอ19นิ้ว 256mbไหวครับ

Comment

512 ดีกว่าถ้าราคาต่างกันไม่เกิน 1500 ครับ

Comment

512 เลยเพราะเดี๋ยวใช้ไป จอ 19 มันจะหดลง

Comment

ผมใช้ 256mb กับ จอ 22นิ้ว ก็เอาอยู่นะครับ แต่ไม่น่าเลย น่าเอาตัว 512mb มา ราคา***งกันไม่ถึงพัน

ปล. ของผม hd3850 นะ

Comment

ต้องดูว่า คุณเล่นเกมส์โหดๆมั้ย

ถ้าเล่นเกมส์โหดๆ อย่าง Crysis 256Mb เอาไม่อยู่ครับ ต้อง512Mb ขึ้นไป ถึงจะลื่น @Wide 19"

Comment

เชียร์ 512mb ด้วยคนค่ะ เกมส์ใหม่ๆใช้ Memory Buffer เยอะกว่าเดิมมากคะ

Comment

512MB อีกเสียงครับ

Comment

Working...
                              X