Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับเคลมDVDของs41จะไปอาทิตย์หน้าและ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับเคลมDVDของs41จะไปอาทิตย์หน้าและ

จริงๆผมจะไปเคลมตั้งนานและตั้งแต่ทดลองกับแผ่นOHAYOและเสีย10แผ่นแต่กับVERBATIMไม่เป็นไร ช่วงนี้ทนใช้ของแพงไรทืไปก่อน เพราะผมติดสอบคอมที่มธ ตอนนี้สอบเสร็จแล้วจึงอยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆและพี่ๆในบอดนี้ที่ไปเคลมมาแล้วรบกวนตอบผมทีนะคับ
    http://www.benq.co.th/page/?pageId=196

BenQ Service Center

SCM Semitech
    BENQ
    748/12 อาคารวิศวกรรม บริษัท แสงชัยมิเตอร์ จำกัด ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร 10400
    Tel 026155248-9 Fax 026155250

1. ผมต้องโทรไปนัดเค้าก่อนไปเคลมไหมคับ บอกเขาว่าล็อตที่มีปัยหาใช่ปะคับ?
    2 ต้องเอาแผ่นมี่ไรท์เสียไปให้เค้าดูไหมคับ? เพราะปิ้นโก้กับโอไฮโยมีปัญหาแต่เวอบาทิมไม่มี(ใช้อยู่) แต่เวลาอ่านและไรท์เสียงดังน่ากลัวมาก
    3.ไปเคลมนี่ต้องเอาเอกสารไปบ้างหรอคับ?
    4. เห็นมีคนบอกลงจัตุจักรเดินไกล้กว่าสะพาน***หรอคับ?
    5รอเคลมนี่ประมาณกี่ชมคับ
    6 ศูนย์เปิดกี่โมงคับ เสาอาทิตเปิดปะ ไม่เปิดผมจะได้ไปวันจันผมไม่มีเรียน

ป.ล. ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

ลองโทรไปถามก่อนเลยคับ จะได้ไม่เสียเที่ยว

Comment

ไมคนตอบน้อยจัง

Comment

โทรไปนัดก่อนดีกว่า เห็นว่าวันนี้มีคนในเวปนี้ไปเค้าบอกว่าของหมด รออีก 2 อาทิตย์

Comment

ง่ากะทู้ผมคนไม่ตอบกันเลย ไม่ทราบเสาอาทิตย์โทรไปได้ไหมคับ

Comment

ผมไปมาเมื่อวัน พุธครับ เอาเครื่องไปทิ้งตอน 10 โมง ไปรับตอน 4โมงเย็นกว่า เอาไปเช็ค ของหมดต้องรอ เค้าบอกว่าไม่เกินวันที่ 20 นัดไปใส่ ครับ ผู้ชายบริการ ค่อนข้าง เย็นโออิชิ พอสมควร แต่ผู้ญ บริการดีมากครับโดยรวมถือว่าโอเค ได้คุยกับช่างพอดีเลยคุยกันรู้เรื่องดี ครับ รีบเอาไปเลยครับ จาได้ๆของล็อตเดียวกับผม

Comment

อืมโทรไปและเมื้อกี้ เค้าบอกของหมดรออีก2อาทิตย์ยกมาได้เลย เปิดทำการจันถึงศุกเต็มวัน เสาครึ่งวัน

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                อืมโทรไปและเมื้อกี้ เค้าบอกของหมดรออีก2อาทิตย์ยกมาได้เลย เปิดทำการจันถึงศุกเต็มวัน เสาครึ่งวัน
                ผมโทรตอน9:33 เขาบอกว่าตอนรอของ3อาทิตร์อ่ะครับไมนานจัง.... แว้วก็บอกว่าให้เอาเครื่องไปเช็กก่อน ผมต้องทำไงบางอ่ะครับ พอดีเครื่องผมเม่งบางทีอ่านดีแต่บางทีเม่งอ่านเหมื่อนเครื่องจะพังเลย....

Comment

dvdเครื่องผมก็เสียเหมือนกันครับ แต่อยู่เชียงใหม่ว่าจะเอาไปเครมที่ ซีเนกร์
                  ไม่รู้ว่าเค้าจะเปลี่ยนให้ได้เลยหรือว่าต้องส่งมาที่ศูนย์ใหญ่อีกทีครับ

Comment

Working...
                  X