Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยเรื่อง DVI to HDMI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าด้วยเรื่อง DVI to HDMI

คือผมอยากทราบว่าจะใช้ HDMI นี่ต้องใช้อุปกรเสริมอะไรบ้างคับและแต่จบLCDผมมีแต่ port DVIแต่ว่าการ์ดจอผมมันบอกว่ารองรับแต่มีแค่DVI นี่ใช้ได้ไหม ถ้าใช้ได้ต้องใช้อุปกรณ์เสริมอะไรบ้างคับ วานผู้รู้ช่วยทีนะคับ

ขอบคุณมากมากคับ

ขอให้มีความสุขสำหรับความหวังดีของคนในบอร์ดนี้คับ

จะต่อจาก vga ไป lcd ใช่ไหม่ครับ

น่าจะใช้แค่ หัวแปลง กับ สายสัญญาน 2 อย่างครับ

Last edited by kgb99; 11 Jan 2008, 17:20:02.

Comment

ถ้าจอไม่มี port HDMI ก็ไม่จำเป็นต้องต่อนี่คับ (การ์ดจอน่าจะมี DVI อยู่แล้ว) สาย HDMI ดีๆ เนี่ย มันราคาแพงกว่า DVI นะคับ แถมภาพยังไม่ต่างกันด้วย

แต่ถ้าอยากจะต่อจริงๆ ก็ตามท่าน rep บนคับ แต่หัวฝั่ง DVI น่าจะต้องใช้เป็นตัวผู้นะคับ แล้ว HDMI เป็นตัวเมียอะ

Comment

lcd คอม ก็ต่อแบบ dvi นั่นแหละครับ
        นอกจาก LCD TV จะต่อจากการ์ดจอก็มี 2 แบบ
        คือใช้หัวแปลงจาก dvi to hdmi แล้วก็เอาสาย HDMI มาต่อเชื่อม
        อีกแบบก็ซื้อสายแบบ DVI TO HDMI เลย ราคาก็มีตั้งแต่ 250 - 2000 กว่า
        ผมเองที่ใช้สายแบบนี้ก็ซื้อมา 350 บ.
        ดูหนังแบบ ริป bluray หรือ hddvd ก็ใช้ได้ดีทีเดียว

Comment

Working...
        X