Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา ณ เวลานี้ที่ทำให้ผมอดเล่นเกมส์ >,<"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา ณ เวลานี้ที่ทำให้ผมอดเล่นเกมส์ >,<"

ผมไปเคลมการ์ดของ Winfast PX8600GT เป็น PX8600GTS ได้เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา แต่แล้วอาการมันก็ยังคงเป็นเหมือนเดิมคือ เล่นๆไปค้างก่อนแล้วภาพก็เละถ้ายังฝืนเล่นต่อไปก็ค้าง กด restart สถานเดียว เคลมมา 3 รอบแล้วอ่ะครับปวดกาบานมากเลย แล้วเวลาผมไม่ได้รันเกมส์แค่เปิดเวปคุบ msn ทำไมมันวิ่ง 69องศาเลยอ่ะครับพอรันเกมส์ก็พุ่งไป 79-80องศา อย่างงี้ปกติหรือเปล่าอ่ะครับ ถ้าผิดปกติผมควรจะทำเช่นไรกับมันดี ไม่รู้ต้องเคลมอีกกี่รอบถึงจะสำเร็จไม่มีปัญหา >,<" เล่นปังย่าวิ่งประมาณ 67-69องศา ถ้าโยวกัง crysis พวกนี้ 79-80องศา เล่นไปไม่กี่นาทีอาการบังเกิด หมดอารมณ์มากเลยอ่ะครับ

ปรับรอบพัดลมซิครับช่วยท่านได้ หาข้อมูลในบอร์ดนี้แหละ

Comment

PSU วัตต์พอหรือป่าว?

Comment

Originally posted by orthadox View Post
        ปรับรอบพัดลมซิครับช่วยท่านได้ หาข้อมูลในบอร์ดนี้แหละ
        ปรับรอบหมุนได้ด้วยหรอครับ ซิ้งเดิมที่มันติดมา ทำไมเป็น >,<"
        Originally posted by panda_exterme View Post
        PSU วัตต์พอหรือป่าว?
        Enermax 460w อ่าครับ

Comment

ส่งเคลมบ่อยขนาดนี้ ทำไมเค้าไม่เปลี่ยนให้ใหม่เลยล่ะครับ
          ของผมส่งของ Spark 8600GT เคลมทีเดียวเค้าเปลี่ยนให้เลย

Comment

อาจจะเป็นปัญหาที่แรม หรือhardwareตัวอื่นได้ครับ

Comment

Originally posted by Benz_36 View Post
              ส่งเคลมบ่อยขนาดนี้ ทำไมเค้าไม่เปลี่ยนให้ใหม่เลยล่ะครับ
              ของผมส่งของ Spark 8600GT เคลมทีเดียวเค้าเปลี่ยนให้เลย
              ผมก็ไม่เข้าใจ เหนื่อยหนาย อยากจะเอาการ์ดทุบทิ้งซะเลย

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                อาจจะเป็นปัญหาที่แรม หรือhardwareตัวอื่นได้ครับ
                แรมผมว่าไม่น่าใช่เพราะลอง ตอนนี้ผมมี coresair twin 512x2 กับ kit 1024x2 ลองถอด ไปมาก็ยังเป็น ส่วนอุปกรณ์อื่นผมก็ไม่รู้ว่าอันไหนอาจทำให้เป็นเพราะมันเป็นเฉพาะเล่นเกมส์เท่านั้นที่ค้างแล้วภาพเละ ถ้าไม่เล่นก็เปิดทุกอย่างได้ปกติอ่าครับ

Comment

- ลองปรับรอบดูก่อนครับ
                  - ถ้ายังร้อนอีก ก็ถอดซิงค์มาทาซิลิโคนใหม่ เอาแบบดีไปเลย เ่ช่น MX1 MX2
                  - ถ้ายังร้อนอีก แนะนำให้เปลี่ยนซิงค์ครับ

อย่าลืมจัดพวกสายไฟ สายต่างๆ ในเคส และทิศทางพัดลมให้ดีด้วยนะครับ เผื่อเป็นเรื่องง่ายที่คาดไม่ถึง (เพราะ เข็มขัดสั้น ตรึ๊งโป๊ะ!!!)

Comment

Originally posted by dol2aemon View Post
                    แรมผมว่าไม่น่าใช่เพราะลอง ตอนนี้ผมมี coresair twin 512x2 กับ kit 1024x2 ลองถอด ไปมาก็ยังเป็น ส่วนอุปกรณ์อื่นผมก็ไม่รู้ว่าอันไหนอาจทำให้เป็นเพราะมันเป็นเฉพาะเล่นเกมส์เท่านั้นที่ค้างแล้วภาพเละ ถ้าไม่เล่นก็เปิดทุกอย่างได้ปกติอ่าครับ
                    แสดงว่าที่ร้อน เพราะ การ์ดจอมี load ครับ
                    ปัญหาอยู่ที่การ์ดจอนั้นล่ะครับ

Comment

พอจะมีลิ้งที่มีโปรแกรมปรับรอบหมุนพัดลมม่ะอ่ะครับ ผมไม่รู้เลยว่าโปรไหนใช้ได้ ช่วยหน่อยนะครับผม

Comment

Originally posted by dol2aemon View Post
                        พอจะมีลิ้งที่มีโปรแกรมปรับรอบหมุนพัดลมม่ะอ่ะครับ ผมไม่รู้เลยว่าโปรไหนใช้ได้ ช่วยหน่อยนะครับผม
                        เมื่อกี้ลืมลงลิงค์ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=62230

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                          เมื่อกี้ลืมลงลิงค์ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=62230
                          ขอบคุณมากครับ

Comment

ลองเอาแรมใส่ทีละคู่ดูด้วยครับ มันอาจไม่เข้ากันทั้ง2คู่

Comment

Originally posted by cap_zone View Post
                              ลองเอาแรมใส่ทีละคู่ดูด้วยครับ มันอาจไม่เข้ากันทั้ง2คู่
                              ลองหมดแล้วครับก็ยังเป็น

Comment

Working...
                              X