Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อการ์ดจอใหม่ ปรากฏว่าพังใช้ไม่ได้ 3วันเอาไปเคลม ได้ของซ่อมมา จะทำไงกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อการ์ดจอใหม่ ปรากฏว่าพังใช้ไม่ได้ 3วันเอาไปเคลม ได้ของซ่อมมา จะทำไงกันครับ

ใส่แล้วเล่นเกมส์เด้งหลุดตลอด ใส่เครื่องไหนก็เป็น เอาไปเคลมใน 3 วัน ร้านไล่ไปศูนย์
    ไปศูนย์ได้ของซ่อมมาใช้ จะทำไงกันครับ

1.รับมา ดีกว่าไม่มีใช้ จะได้ไม่ต้องรอ ซื้อมา3วัน ก็ถือว่าเป็นมือ2 เหมือนกัน จะคิดมากไรนักหนา

2.ไม่ยอม 3 วันเอง ควรจะเปลี่ยนของใหม่ให้สิ รับไม่ได้ ซื้อราคามือ 1 นะ กลับได้ของมือ2 ซะงั้น อย่างงี้ไปซื้อมือ 2 ไม่ดีกว่าเหรอไง

2. ครับ

ร้านที่ไหนเหรอครับ จะได้ไม่ไปซื้อ

Comment

เอาไปเครมทำไมอ่ะ
      ส่วนใหญ่7วันยังเปลื่ยนตัวใหม่ได้ครับ

Comment

ถ้าร้านไม่ยอม ก็วิ่งไป 0 เลย แล้วบอกมันผมต้องได้ตัวใหม่ แหกปากหน่อย รับรองทุกอย่างดีเอง

Comment

โดยส่วนใหญ่แล้วถ้ามีปัญหาภายใน7วันก็ต้องได้เปลี่ยนของใหม่แล้ว
          อย่างผมเคยซื้อมือถือมา6วันแล้วมันมีปัญหาผมยังได้เปลี่ยนเลย

Comment

ยี่ห้อไร รุ่นอะไร อ่ะครับ

Comment

Spark ครับ

ร้านจำไม่ได้แล้วครับ ไม่ค่อยมีชื่อหรอก วอยร้านไม่มีครับ ในบิลก็ไม่บอกว่าเปลี่ยนได้ใน 7 วัน เขียนแต่ไมรับเปลี่ยน/คืน ไปแล้วอ้างของหมดให้ไปเคลม microware

ได้ของเก่าไม่เท่าไร เอามาแล้วอาการเดิมครับ ใช้ไม่ได้ ขึ้นเหมือนเดิม ซวยไม๊ล่ะครับ

ถ้างั้น เด๋วพรุ่งนี้ วันอังคาร ที่ 14 ผมจะไปโวยให้ลั่นศูนย์เลยครับ วอยวันที่ 9 ครับ แต่ซื้อ วันที่ 7

Comment

ทำไมร้านไล่ไป0ครับ 3วันเอง น่าตื้บจริงๆ บอกชื่อร้านหน่อยสิครับ
                ของแบบนี้เราต้องแข็งหน่อยครับ นอกจากว่า มันไม่มีของใหม่จริงๆ นั่นก็อีกเรื่อง

Comment

เอาเงินคืนจิ

Comment

น่าสงสารร้านที่ พันธ์ทิพย์ป่ะ ที่พันธ์ทิพย์ไม่น่าทำแบบนี้ ธุรกิจเจ๊งแน่

Comment

ถ้าของsparkก็น่าจะmicrowareจะจำไว้ครับ จะได้ไม่ซื้อ

Comment

Originally posted by king View Post
                        ถ้าของsparkก็น่าจะmicrowareจะจำไว้ครับ จะได้ไม่ซื้อ
                        โทษ microware ไม่ได้ครับ ผมว่า ร้านมันออกแนวโกงเล็กๆครับ ปกติร้านทั่วๆไปส่วนใหญ่ เสียใน 7 วันเค้าเปลี่ยนให้เลย

Comment

อย่าคิดว่าโหดน่ะ แต่เพื่อสิทธิของคุณเอง

ตอนคุณเอาไปเคลม ถ้าเค้าเอาตัวซ่อมมาให้
                          คุณควรยืนยันว่า ของเพิ่งซื้อ และสินค้ามีปัญหาจริง
                          เค้าต้องหาของใหม่มาเปลี่ยนให้

ถ้าพนักงานยังยืนยัน ว่าเปลี่ยนได้เฉพาะของซ่อม
                          ให้บอกว่า ขอพบผู้จัดการ หรือ คนที่มีอำนาจตัดสินใจ
                          ถ้าผู้จัดการไม่อยู่ ให้ขอเบอร์ และ โทรหาในตอนนั้นเลย
                          ตอนคุยโทรศัพท์ พยายามคุยเสียงหนักแน่น และ เสียงดัง(เน้นครับ เสียงดัง)

ประโยคที่คุย ควรพยายามเน้น สินค้าเพิ่งซื้อ3วัน

Comment

พูดตรงๆว่าร้านห่วยแตกครับ
                            --------------------
                            ปกติซื้อของภายใน 7 วัน จะได้เปลี่ยนของใหม่ ทันทีที่ร้านครับ ไม่ใช่ไล่ลูกค้าไปเครมศูนย์
                            --------------------
                            เป็นผมคุยกับเจ้าของร้านแน่ๆครับ ถ้าไม่ยอม ผมจะไม่เข้าไปเหยียบ หรืออุดหนุนสินค้าร้านนี้อีกเลยครับ ถือว่าเขาเอาเปรียบเรา พูดจริงๆ

Comment

อย่าไปยอม เอาเลย เปลี่ยนให่ได้

Comment

Working...
                              X