Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนวิธีลองเกมที่โหลดมาเป็น ไฟล์ .rar หรือ .iso หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนวิธีลองเกมที่โหลดมาเป็น ไฟล์ .rar หรือ .iso หน่อยค่ะ

คือได้เข้าไปอ่านหลายเวปแล้วค่ะสอนคลายๆกัน บอกได้คำเดียวเลยว่า งง??มากไม่เข้าใจ
    เค้าสอนว่า
    เมื่อเราโหลดfile มาจะเป็น .rar , .r01 , .001
    ซึ่งบางครั้ง หลักจากแตกไฟล์ .rar ออกมาแล้ว จะเจอไฟล์จำพวก .r01 อยุ่ในนั้น ให้ คลิ๊กขวา Open With > Winrar ได้เลยครับ
    แต่ถ้าเราแตก file เสร็จ แล้วออกมาเป็น image file ครับ ต้องทำดังนี้ครับ

ก่อนอื่นมาทำความรู้จักกับ Image File กันก่อนครับ
    ลักษณะ ของ Image File
    - ประกอบไปด้วยไฟล์นามสกุลจำพวก .mdf , .iso , .bin , .cue , .nrg
    - สำหรับ .iso นั้น มันจะสามารถ Extract โดยใช้ Winrar ได้ แต่ไม่แนะนำให้ทำ เพราะจะทำให้ลงเกมส์บางเกมส์ไม่ได้

พวก Image File เราต้องใช้โปรแกรม Daemon Tools ในการจำลองไดร์เสมือน DVD-ROM โดยวิธีการใช้ daemon tool

คือพอเราแตกไฟล์มาแล้วจะได้ .iso ใช่ไหมค่ะ แต่มันยังป็นรูปไฟล์winrarอยู่ ตรงนี่แระที่ งง??
    ต้องแตกไฟล์.rar ต่อรึปล่าว รึเปิดในdaemon toolเลย

ขอบคุณมากค่ะที่ตอบ (ต้องขอโทษด้วยจริงๆนะค่ะที่ถามมากไปหน่อย เป็นมือใหม่หัดเล่นนะค๊า)

ยังไงก็ช่วยสอนหน่อยนะ ตอนนี่ไปนนอนแระ พรุ่งนี่จะมาดูแต่เช้า อ๋อเป็นเกมที่จะลง เรซิเดน อีวิล 4 ค้า

Comment

ดูที่นามสกุลของไฟล์คับ ไม่ต้องไปสนใจรูปมัน พอได้ .iso ไม่ไรท์ก็ใช้daemon toolเปิดเลย แล้วแต่คับ

Comment

Originally posted by qbert View Post
        ดูที่นามสกุลของไฟล์คับ ไม่ต้องไปสนใจรูปมัน พอได้ .iso ไม่ไรท์ก็ใช้daemon toolเปิดเลย แล้วแต่คับ
        ขอบคุณนะค่ะ เดี๋ยวลองทำดูก่อนค๊า

Comment

พอได้ไฟล์เป็น.rar มาก็แตกด้วย winrar ก้อจะได้ .iso ให้ใช้โปรแกรม Daemon Tools เปิดเพื่อลงเกมเลยครับ (ไม่ต้องไปสนใจรูปมัน) อย่างที่ท่านqbert ว่าไว้ครับ

Comment

Originally posted by laboo View Post
            พอได้ไฟล์เป็น.rar มาก็แตกด้วย winrar ก้อจะได้ .iso ให้ใช้โปรแกรม Daemon Tools เปิดเพื่อลงเกมเลยครับ (ไม่ต้องไปสนใจรูปมัน) อย่างที่ท่านqbert ว่าไว้ครับ
            ตามนั้น

Comment

iso คือไฟล์อิมเมจ คับ ใช้daemon tool mount image ได้เลย

Comment

ขอบคุณทุกคนเลยนะค่ะที่ให่ความกระจ่าง ตอนนี่ลงเป็นเล่นได้แล้วคะ

Comment

Originally posted by qbert View Post
                  แนะนำผมนิดนึงได้ไหมคับ ผมจะลงเกมส์ COD4 คลิ๊กแตกไฟล์เสดแล้ว( ตอนที่แตกไฟล์ มานไปลงอยู่ไหนอ่ะคับผม) พอมานขึ้นให้เราไรท์ แล้วเข้าโปรมแกรม daemon tool แล้วเข้าไปเปิดยังไงคับ เปิดม่ะเปนอ่ะคับผมช่วยบอกผมด้วยคับผม ขอบคุงมากคับ (หน้าโง่จิงๆเลยเรา ฮื่อๆๆๆๆ)

Comment

แนะนำผมนิดนึงได้ไหมคับ ผมจะลงเกมส์ COD4 คลิ๊กแตกไฟล์เสดแล้ว( ตอนที่แตกไฟล์ มานไปลงอยู่ไหนอ่ะคับผม)
                    ตาม Link ไปดูเลยคับ รับรองเข้าใจแน่นอน
                    พอมานขึ้นให้เราไรท์ แล้วเข้าโปรมแกรม daemon tool แล้วเข้าไปเปิดยังไงคับ เปิดม่ะเปนอ่ะคับผมช่วยบอกผมด้วยคับผม ขอบคุงมากคับ (หน้าโง่จิงๆเลยเรา ฮื่อๆๆๆๆ)
                    เข้าไปอ่าน ที่นี่ นิดส์หนึ่ง รับรองเข้าใจมากมาย ของเค้าดีจริงๆ

Comment

จะเอาไงแน่ทั้ง ครับ ทั้ง ค่ะ

Comment

ของคุงมากคร้าบบบผม ไม่อ่ะแล้วเด๋วพี่ X1950Pro จะแซวผมอีกอ่ะ ( อิอิ )

Comment

Working...
                        X