Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุ๊คมีเสียงใกล้ๆกับส่วนพัดลมแล้วลมที่ออกมาร้อนมากๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุ๊คมีเสียงใกล้ๆกับส่วนพัดลมแล้วลมที่ออกมาร้อนมากๆครับ

โน๊ตบุ๊คมีเสียงใกล้ๆกับส่วนพัดลมแล้วลมที่ออกมาร้อนมากๆครับ ตอนเปิดครั้งแรกจะมีเสียง ซักพักพอใช้งานก็เงียบ แล้วซักพักก็ดับอีก ไม่ทราบว่าจะมีปัญหาส่วนของพัดลมหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

มันหมุนตามความร้อนของเครื่องครับ เครื่องถูกใช้งานพอมันร้อนก็เร่งรอบพัดลมให้ระบายความร้อนได้เร็วขึ้น พอมันเริ่มเย็นลงมันก็ก็ลดรอบให้เงียบ

Comment

ผมเคย พัดลม ไหม้ะเลยครับ

กร
      รีเดียวกันนี้แหละ

Comment

แนะนำให้เปิดเพลงแล้วจะไม่ได้ยินครับ

แต่ถ้าใช้งานมานานแล้ว (เป็นปี) แนะนำให้ไปเป่าฝุ่นออก รับรองเครื่องหายร้อนแล้วก็พัดลมก็ไม่ทำงานหนักด้วย

ของเราก่อนเป่า ประมาณ 72 องศาเซลเซียส บางครั้งเล่น flash ดับคาตาเลย

หลังจากเป่า เหลือ 40 องศาเซลเซียส ไม่มีดับหรือร้อน ฐานรองโยนทิ้งได้เลย

Comment

ต้องไปเป่าที่ร้านหรือเปล่าคะ หรือว่าเป่าเองก็ได้อ่ะ

Comment

เป่าเองได้ครับ

ว่าแต่เวลาเป่านี้ให้เป่าตามทิศทางลมหรือสวนทางกับทิศทางของพัดลมเวลาทำงานปกติ

Comment

ผมว่ามันชึ้นกับการทำงาน ถ้าเล่นเกมหนักมานก้อร้อนๆๆๆ เเต่เปิดเล่นเอ็มเล่นอาไรเบาๆคงไม่ร้อนมาก ของผมเกือบเดือด555555555

Comment

เพื่อนผม มันเอาไปเป่าที่ปั๊มน้ำมันเลยอะไปแอบใช้ฟรี
                เครื่องเป่าแรงได้ใจมาก

Comment

Working...
                X