Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีลำโพง 2.1 ที่ถอดรหัส DTS ได้ปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีลำโพง 2.1 ที่ถอดรหัส DTS ได้ปะครับ

ของยี่ห้ออะไรน่าสนใจครับ

Onkyo WAVIO GXW-2.1

BOSE C5
    Attached Files

Comment

งามแท้ๆ ราคาเท่าไรครับนั่น

แล้วมียี่ห้ออื่นอีกปะครับ

Comment

Onkyo WAVIO GXW-2.1 ราคาประมาณ10kกลางๆครับ

Comment

Originally posted by Roat View Post
          Onkyo WAVIO GXW-2.1 ราคาประมาณ10kกลางๆครับ
          ไปหาฟังที่ไหนได้บ้างครับ

Comment

มากกว่านั้นก็ Bose

Comment

2.1 ถอด DTS อะไรได้ครับ?

Comment

มีหูฟัง dts, ac3 ไหม ^ ^

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                  ได้เสียงออกสิครับ ถอดไม่ได้ก็ไม่มีเสียง

ไม่มีกฎบอกว่า DTS ห้ามฟัง 2.1
                  Last edited by battlecruiser; 12 Jan 2008, 15:00:04.

Comment

มี center + surround เสริม ให้มันกลายเป็นชุด 5.1 ด้วย

http://www.e-onkyo.com/goods/detail.asp?cgds_id=HTX11

Comment

Originally posted by camera View Post
                      ไปหาฟังที่ไหนได้บ้างครับ
                      ไปฟังที่Japanกับผมมั้ย ฮันนีมูนไปในตัว

Originally posted by Aeromancer View Post
                      มันไม่ 2.1 ไปทีเดียวหรอกครับ ที่ผมยกตัวอย่างมามันจะจำลอง5.1ในตัว

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                        ได้เสียงออกสิครับ ถอดไม่ได้ก็ไม่มีเสียง

ไม่มีกฎบอกว่า DTS ห้ามฟัง 2.1

ผมก็ไม่ได้บอกนี่ว่า มีกฎ นั่นด้วย อิอิ

ผมถามว่าถอด DTS อะไรอะไรได้ ไหง มาเรื่องกฎ เหอะๆ
                        ก็บอกสิครับ ว่า ถอด DTS ES , DTS24/94 DTS อะไรก็ว่ากันไป ไม่ได้ถามเรื่องกฎเลยนิ แปลกคน ^^ ถามอย่างตอบอย่าง

เอางี้ดีกว่า 2.1 ได้หรือไม่ได้ ขึ้นอยู่กับ เงื่อนไขการถอดรหัสครับ มีถ้ามีการประมวลการถอดรหัส ก็ถอดได้ ส่วนภาคถอดรหัสจะอยู่ที่ไหนก็อีกเรื่องครับ จะอยู่ในลำโพง ใน Soundcard หรือ ขั้นกลางก็มี แต่โดยส่วนใหญ่ หาลำโพงที่มีการถอดรหัสภายในตัว ถ้าไม่นับชุด in box หายาก ครับ ที่เห็นๆ ก็มี Promedia 5.1 , GD580 แต่ out ออกมา ก็ 5.1

มันไม่ 2.1 ไปทีเดียวหรอกครับ ที่ผมยกตัวอย่างมามันจะจำลอง5.1ในตัว
                        อันนี้เป็นคำตอบที่ผมอยากฟังครับ ถอดอะไร ถอดยังไง แสดงยังไง
                        Last edited by Aeromancer; 13 Jan 2008, 21:53:01.

Comment

Working...
                        X