Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU E2140 มันเล่นเกมระดับสูงๆๆใหวป่าวอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU E2140 มันเล่นเกมระดับสูงๆๆใหวป่าวอะคับ

บอร์ดก็ดัน O/C CPU ไม่ได้อีก

Comment

Bsel di

Comment

ได้ครับ
        ใช้มาซักระยะ ละ
        E4120@2.66 แรงเท่า E6600 2.40 เลยอะ (ผลเทสโปรแกรม ผลเทสใกล้เคียง)
        ยังวนเล่น Crysis แก้เซ๊งอยู่ อะ ลื่นเท่า กันเลย System เหมือนกัน เปลี่ยนแค่ CPU
        แต่ถ้าไม่ได้ oc เล่นเกมส์ FPS จะร่วงลงมาหน่อยนะ (เริ่มอืดใน บางช่วง ในปรับเท่าที่ E6600 เล่นลื่นนะ ราคาตามความแรงนั้นละ)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ได้ครับ
          ใช้มาซักระยะ ละ
          E4120@2.66 แรงเท่า E6600 2.40 เลยอะ (ผลเทสโปรแกรม ผลเทสใกล้เคียง)
          ยังวนเล่น Crysis แก้เซ๊งอยู่ อะ ลื่นเท่า กันเลย System เหมือนกัน เปลี่ยนแค่ CPU
          แต่ถ้าไม่ได้ oc เล่นเกมส์ FPS จะร่วงลงมาหน่อยนะ (เริ่มอืดใน บางช่วง ในปรับเท่าที่ E6600 เล่นลื่นนะ ราคาตามความแรงนั้นละ)
          E4120@2.66 มันตัวใหนครับ งง...

Comment

ไหวครับ oc หน่อยล่ะแจ่มเลย

Comment

กำลืมดูว่าบอด จขกท. บอกว่า oc ไม่ได้หนี่นา

Comment

Originally posted by one View Post
                E4120@2.66 มันตัวใหนครับ งง...
                555+ จิ้มผิด E2140 จ๊ะ ปุ่มโน๊ตบุ๊ก จิ้มยาก อะ ^^"

Comment

ds3 เนี่ยนะ oc ไม่ได้ -*-

Comment

ซื้อการ์ดแรงๆสะตัว

Comment

สงสัยลืมปรับแรม DS3 น่าจะลากได้นะ

Comment

ผมลอง E2160 + 2 GB RAM +HD3850 512MB บอร์ด 965P Gigabyte ไม่ O.C
                        เล่น Gears of war ปรับ medium @1280x800 (เห็นภาพแล้วน่าจะพอๆกับบน xbox) เล่นได้ลื่น แต่จะกระตุกบางช่วงเช่นจังหวะหันเร็วๆ ถือว่าพอเล่นได้
                        CPU โหลด 100% ตลอดเวลาทั้ง 2 core

Comment

E2160 ไม่OC RAM 2GB
                          Asus EN 7300 GT
                          P5LD2SE เล่น Tibirium war สวยครับ
                          Attached Files

Comment

ขอบคุณมากคับทุกท่านว่าจาหาบอร์ดถูกๆๆที่ O/c ได้มาทำดูคับ โทดทีไม่ได้เข้ามานานไปต่างจังหวัดงานยุ่งคับ
                            อ่อ ลืมไปเห็นบางท่านเข้าใจผิด อีกเครื่องนึงคับเครื่องน้อง ตามรายเซ็นนั่นเครื่องผมคับคนละตัวกัน

Comment

DS3 คล๊อกมันส์นะ

Comment

Working...
                              X