การ์ด x1650pro จอ Acer 22 wide ครับ

มีปัญหาตอนจะใช้งานโปรแกรม Particle illusion คือเปิดโปรแกรมมาแล้ว เครื่องแฮงค์ครับ

เลยลองเข้าไปดูใน Control Center เห็นมีแทป OpenGl (ใน 3D setting)
แล้วมีช่องให้ติ๊กอยู่สองอัน อยากรู้ว่าตรงส่วนนี้ต้องตั้งค่าอะไรยังไงบ้างครับ

ปล. ตอนนี้เซ็ทตัวโปรแกรมให้เป็น Software Render อยู่ครับ ทำงานได้ แต่อืดมากก..

ปล.2 เคยลองติ๊กช่อง Triple buffering ดู แล้วเกิดอาการ ภาพมันขยายเกินจอครับ ลองมั่วแก้
อยู่ตั้งนาน สุดท้ายไปกด Flip จอไปมา แล้วมันหายเองครับ เลยไม่กล้าเซ็ทอะไรอีก

รบกวนช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ