Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ Colin McRae DiRT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ Colin McRae DiRT

1.ทุกครั้งที่เข้าเกมส์มันจะให้สร้างโปรไฟล์ขึ้นมาใหม่ตลองเลยครับไม่สามารถโหลดโปรไฟล์เดิมได้เลยมันเป็นอะไรครับ

2.ผมใช้โปรแกรม fraps อัดวีดีโอจากเกมนี้ไม่ได้ครับเฟรมเรทจะล่วงจาก 40 ลงมาเหลือ 1-2 เองบางที่ก็ค้างไปเลยก็มีแต่ลองโปรแกรมอื่นไม่เป็นอะไร

1.ทุกครั้งที่เข้าเกมส์มันจะให้สร้างโปรไฟล์ขึ้นมาใหม่ตลองเลยครับไม่สามารถโหลดโปรไฟล์เดิมได้เลยมันเป็นอะไรครับ
    เปนที่วินโดวส์มั้งคับ ผมลงวินโดวส์ใหม่แล้วหายนะคับ (ไฟล์เซฟมันเสียใช้มั้ยคับ) แต่ผมไม่แน่ใจนะคับ

2.ผมใช้โปรแกรม fraps อัดวีดีโอจากเกมนี้ไม่ได้ครับเฟรมเรทจะล่วงจาก 40 ลงมาเหลือ 1-2 เองบางที่ก็ค้างไปเลยก็มีแต่ลองโปรแกรมอื่นไม่เป็นอะไร
    อันนี้ไม่ทราบเช่นกัน ไม่เคยใช้frapsกะเกมนี้

Comment

ลองลงวินโดวส์ใหม่ดูแล้วครับยังเป็นเหมือนเดิม ปกติโฟลเดอร์เซฟมันจะอยู่ใน My Documents ใช่มั้ยครับ แต่ของผมมันอยู่ในโฟลเดอร์ติดตั้งเกมอ่ะเป็นเพราะสาเหตุนี้รึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by YuE View Post
        ลองลงวินโดวส์ใหม่ดูแล้วครับยังเป็นเหมือนเดิม ปกติโฟลเดอร์เซฟมันจะอยู่ใน My Documents ใช่มั้ยครับ แต่ของผมมันอยู่ในโฟลเดอร์ติดตั้งเกมอ่ะเป็นเพราะสาเหตุนี้รึเปล่าครับ
        ถ้าจำไม่ผิด ไฟล์เซฟมันก็อยู่กะที่ลงเกมนั่นแหละคับ ไม่ผิดพลาด แต่วินโดวส์นี่คงต้องลองลงแผ่นอื่นดูมั้งคับ (ตอนแรกใช้OEMแล้วเป็นแบบท่าน แต่ใช้DArkดันใช้ได้) ไม่งั้นก็โหลดแพทช์กะแคร็กมาลองดูครับ ขอให้โชคดี
        อ่อ ขอโทดที่ทำให้ท่านลงวินโดวส์ใหม่แล้วดันเจ๊งไม่หายนะคับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ผมคิดว่าเป็นที่เกมแน่ๆเพราะลองวินโดวส์มาหลายตัวแล้วทั้ง xp และ vista อาการเป็นเหมือนกันหมด

Comment

ปิด LAN on board อยู่ป่าวครับ ถ้าปิดอยู่ลองเปิดดู แล้วลง Driver LAN ด้วยครับ
            Last edited by KimLK; 15 Jan 2008, 08:01:39.

Comment

Originally posted by KimLK View Post
              ปิด LAN on board อยู่ป่าวครับ ถ้าปิดอยู่ลองเปิดดู แล้วลง Driver LAN ด้วยครับ
              ผมไม่ได้เล่นผ่านแลนนะครับ

Comment

Originally posted by YuE View Post
                ผมไม่ได้เล่นผ่านแลนนะครับ
                ทราบครับ แล้วปิด LAN on board อยู่ใช่ไหมล่ะครับ ถ้าปิดอยู่ลองเปิดดูแล้วลง Driver แล้วลองเข้าเล่นดูว่า Save ได้ไหม

Comment

Originally posted by KimLK View Post
                  ทราบครับ แล้วปิด LAN on board อยู่ใช่ไหมล่ะครับ ถ้าปิดอยู่ลองเปิดดูแล้วลง Driver แล้วลองเข้าเล่นดูว่า Save ได้ไหม
                  เดี๋ยวจะลองเปิดดูครับ

Comment

เดี๋ยวจะลองเปิดดูครับ
                    ได้ผลเป็นไงแจ้งด้วยนะครับ

Comment

เปิดแลนแล้วลงไดรเวอร์แล้วพอเข้าเกมมันก็ยังให้สร้างโปรไฟล์ใหม่เหมือนเดิมครับ สงสัยจะเป็นที่เกมจริงๆ

Comment

งั้นเหลือวิธีสุดท้าย Load Patch 1.2 มา Update ที่ http://www.codemasters.com/downloads/?downloadid=29511
                        เค้าบอกว่า

FIXES
                        --------------------------------------------------------------------------------------------

PATCH 1.2:

* Fixed a bug where some saved games were being corrupted during the save process. Saved games are only usable by the PC and user that created them.

* Includes a new set of leaderboards. These are separate to the existing leaderboards which will remain visible for people playing version 1.0 or 1.1.

* Also includes fixes of patch 1.1

แล้วไปเอา Crack จาก gamecopyworld
                        แต่ในต่างประเทศบางคนบอกว่าไม่ได้ผล ผมก็ยังไม่ได้ลองเพราะของผมแก้ได้โดยเปิด LAN on board ปัญหาที่ผมเป็นคือพอออกจากเกมแล้วเข้าเกมใหม่มันจะบอกว่า Save Game Corrupted แล้วให้สร้าง Profile ใหม่ อ่านใน Web ต่างประเทศเค้าบอกว่าลอง เปิด LAN แล้วจะใช้ได้ (จำไม่ได้แล้วว่า Web ไหน นานมากแล้ว)

Comment

ว่าแต่มีโปรแกรมอะไรที่ อัดวีดีโอหรือถ่ายรูปในเกมได้นอกจาก Fraps มั่งครับเนี่ย -*-
                          GLORIOUS PC MASTER RACE
                          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ลืมถามว่าเป็นตัวเต็มหรือป่าว (เป็นตัว Setup ของจริง ถ้าจำไม่ผิดขนาด > 6 G)

Save Game ถ้าจำไม่ผิดอยู่ที่ All User My Document มั้งจำไม่ได้ แต่สามารถย้ายที่ Save ได้โดยแก้ Registry

Comment

ลองดูข้อมูลเก่าของท่าน ugly_999

http://forums.overclockzone.com/foru...gly_999&page=2

Comment

Working...
                              X