Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆช่วยทีครับ พัดลมบนการ์ดจอเสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆช่วยทีครับ พัดลมบนการ์ดจอเสีย

ผมใช้การ์ดจอของ Gigabyte GefeorceFX5500
    ใช้มาตั้งนานแล้ว ทีนี้พัดลมบนการ์ดจอมันเสียครับ เสียงมันดังมาก
    ผมเลยถอดออกมาเช็ดฝุ่นออก เพราะฝุ่นมันเยอะมาก
    หลังจากประกอบเข้า เสียงยังดังเหมือนเดิมเลยครับ
    เลยถอดมาอีกที ปรากฏว่า พัดลมหลุดออกมาเลย ทำไงดี จะซ่อมยังไงดีครับ
    ไม่มีตังซื้อใหม่ด้วย

ช่วยแนะนำทีว่าจะใช้ Cooler รุ่นไหนยังไงดีครับ
    บ้านผมอยู่ใกล้ FuturePark บางแค เคยขึ้นไปเดินดูคอมพ์บ่อยๆ แนะนำร้านทีครับ

ปล. ประกันจะหมดเดือน 2 ปี 2008 ใช้มาตั้งนานมาเสียตอนประกันจะหมดอีก
    มันกะว่าเสียตอนประกันหมดพอดีเลยหรือไง

เอามาขว้างเป็นจานบินเล่นเลยครับ ขำๆนะ

Comment

พัดลมกาดจอ มีขายงับตัวละ 60-90 บาท พันทิพย์นะ... มะทราบว่าแถวนั้นมีขายเป่า ^^"

ps เวลาปายซื้อแนะนำให้เอากาดจอปายลองใส่ด้วยงับ เพราะตัว ล๊อกมันจะมีหลายแบบ เดียวซื้อมาใส่มะได้ละ จะเสียเวลา ^^"

Comment

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองเดินหาดูนะ

Comment

ประกันใกล้หมด แต่ยังไม่หมด ก็เคลมเลยครับ
          อาจจะได้เพิ่มตัง แล้วได้รุ่นใหม่กว่าแทน เพราะของให้เคลมคงไม่มีแล้ว

Comment

ไม่ทราบว่าเคลมได้ด้วยหรอครับ ปัญหามันเกิดจากภายนอกแบบนี้เคลมได้หรอครับ

Comment

อยู่ในประกัน ทำได้คับ เราไม่ได้ทำมันหักนิ มันหยุดหมุนเอง

Comment

ไปเคลมโลดครับ

คงต้องเพิ่มตังส่วนต่างนะครับ
                แต่ถ้าเคลมไม่ได้ ซื้อพัดลมมาใส่ ตัวล็อคแบบนี้ หาได้ง่ายมาก

Comment

ประกันยังไม่หมดเคลมได้ครับ

Comment

ซื้อใหม่เลยครับ เอาพัดลม สีๆ 40-50 บาท ใส่เลยครับ เย็นกว่าเดิมอีก
                    ไม่ต้องไปซื้อมาหรอกไอ้ตัวเล็กๆน่ะ

Comment

เลยมาเดอะมอลล์บางแคได้ไหมครับ ลองดู ร้าน Link ชั้น 3 ดูครับ ไม่แน่ใจว่ามีไหม แต่รู้สึกว่า มีขายอุปกรณ์ โมคอมเยอะเหมือนกันครับ เขาเอาของจากพันทิปมาขายครับ
                      แต่ไม่แน่ใจนะครับว่ามีรึเปล่า
                      GLORIOUS PC MASTER RACE
                      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ลองไปเคลมดูถ้าไม่ได้หรือเสียหลายบาทมากก็เดินไปชั้น4ที่1000ธิปไปหาตามในกระจาดตัวนึงไม่เกิน100มักจะ40-80บาท

Comment

แล้วการเคลมใช้อะไรบ้างครับ เอาตัวการ์ดไปเปล่าๆเลยได้ไหม หรือต้องใส่กล่อง มี Driver คู่มือเหมือนตอนซื้อมา
                          อ่อ แล้ที่สำคัญคือ บิล ที่ซื้อมาไม่รู้อยู่ไหนแล้วน่ะสิครับ มันต้องใช้ไหมครับ ประกันของ HardwareHouse
                          (มันมีประกัน 3 ปี หมดเดือน 2 ปี 2008 ใช้ไป 2 ปี 11 เดือนแล้ว เหลืออีกเดือน เหอะๆ)

Comment

Originally posted by nununu View Post
                            แล้วการเคลมใช้อะไรบ้างครับ เอาตัวการ์ดไปเปล่าๆเลยได้ไหม หรือต้องใส่กล่อง มี Driver คู่มือเหมือนตอนซื้อมา
                            อ่อ แล้ที่สำคัญคือ บิล ที่ซื้อมาไม่รู้อยู่ไหนแล้วน่ะสิครับ มันต้องใช้ไหมครับ ประกันของ HardwareHouse
                            (มันมีประกัน 3 ปี หมดเดือน 2 ปี 2008 ใช้ไป 2 ปี 11 เดือนแล้ว เหลืออีกเดือน เหอะๆ)
                            การ์ดไปอย่างเดียวคับ ถ้ากลัวมันเรื่องมากก็ บิล+กล่อง ตอนที่ซื้อมาเลย ปล. HWH ทำใจหน่อยนะงับ
                            ปล.วอยอย่าให้ขาดเลยนะระวังละ

Comment

ถ้าไม่อายเคลมละก็.....
                              แต่ไม่ต้องอายหรอกครับ...ผมอายแทนละ
                              ซื้อใหม่...อย่างไม่อายใครดีกว่า

Comment

Working...
                              X