overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ถ้าวันนึงได้ไปเมืองนอก เพื่อนๆจะทำอะไรเป็นอันดับแรก!!!

OverclockZone Member oilcat99's Avatar

Default ถ้าวันนึงได้ไปเมืองนอก เพื่อนๆจะทำอะไรเป็นอันดับแรก!!!

พอดีเพื่อนผมเค้าไปสิงค์โปรเพิ่งกลับมาครับ พอดีไปกับที่บ้าน 5วัน 4คืน

ไปถึงก็เดินไปดูราคาคอมก่อนเลย ที่นั่นรุ่นไม่ได้ใหม่ไปกว่าเราสักเท่าไหร่

ส่วนราคาก็สูสีกันครับ แต่มีอีกอย่างคือพวกของละเมิดลิขสิทธิ

จะมีให้เห็นน้อยมาก แต่ก็พอหาได้ครับ ไม่เกลื่อนเหมือนบ้านเรา

ถ้าผมได้ไปเมืองนอกผมก็จะไปจีบสาวก่อนเลย ดูทำไมคอม บ้านเราก็มี

ป.ล.ตั้งกระทุทำไมหว่า พอดีเพื่อนผมมาโม้เลยพูดซะหน่อย

OverclockZone Member simmax's Avatar

หาร้านขายอาหาร และก้ของานทำ

OverclockZone Member nameless's Avatar

ก่อนไปสิงคโปร ต้องศึกษากฏหมายบ้านเขาก่อนนะครับ เพราะบ้านเมืองเขากฏหมายเข้มงวดกว่าเมืองไทย

ส่วนจะไปจีบสาว อย่าเลยครับ เพราะขนาดผู้ชายที่นู่นยังจีบกันไม่ค่อยได้เลย แต่จะลองก็ได้นะ

ส่วนของที่จะซื้อ แนะนำเป็นพวกอุปกรณ์อิเล็คโทรนิคนั่นแหละครับ แต่ไม่จำเป็นต้องเป็น คอม อาจจะเป็น Notebook กล้อง มือถือ พวกนี้มากกว่า

ปล. สิงคโปรเหมาะไปเที่ยวมากกว่าไปซื้อของ เพราะถ้าคิดไปซื้อของ ไปฮ่องกงดีกว่ากันเยอะครับ

OverclockZone Member villianz's Avatar

เข้าห้องน้ำคับ คิกๆ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

เข้าห้องน้ำเหมือนกัน เพราะไม่ชอบเข้าห้องน้่ำในเครื่อง

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ขึ้นเครื่องบิน

OverclockZone Member Hangger's Avatar

ดูผู้ชายหน้าตาหล่อๆแล้วค่อยเข้าห้องน้ำครับ

OverclockZone Member panda_exterme's Avatar

ไปมาแล้วอ่ะ เป็นประเทศออสเตเรีย แต่บ้านเขาไม่ได้เล่นคอมฯ เหมือนเรา ทำให้ไม่สนุกกับคอมเหมือนบ้านเรา แต่ Sex Shop เนี่ยเยอะแฮะ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เข้าห้องน้ำแล้วฉี่รด ประเทศมันก่อนเลย 555

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

ขอ ผมลาย-ผายลม ก่อนเลยครับ
    สร้างบรรยากาศ 555

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

ไม่รู้จะทำไรก่อน แต่กลัวว่าไปแล้วจะไม่ได้กลับประเทศ... 555+++

OverclockZone Member FreeDom's Avatar

สิ่ง แรกที่จะทำ คือหาร้านอาหารที่อร่อยของเขา ๆ ครับ
    ต่อมาถ้าไปสิงคโปร์ตอนนี้คือ ซื้อเครื่อง PS3 ครับเพราะตอนนี้ราคา
    ที่เมืองไทย แพง หูฉีก เกือบ 4 หมื่น อิอิ ถ้าได้อยู่ราว ๆ ไม่เกิน 2 หมื่น 5 โดนเลยยย อิอิ

OverclockZone Member Trojan's Avatar

ตกลงไปมืองนอกหรือสิงค์โปร ถ้าไปสิงค์โปร ของน่าจะถูกกว่านะเห็นประเทศเขาเป็น Free Zone สินค้าขนลงจากเรือไม่ต้องเสียภาษีทั้งเกาะเลย อิอิ

OverclockZone Member komazki's Avatar

ถ้าจะซื้อของพวกอิเลคโทรนิค ผมจะซื้ออะไรที่ไม่มีขายในบ้านเราอะครับ เพราะของหมวดนี้ผมว่าบ้านเราเนี่ยแหละ ถูกสุดละ

OverclockZone Member นายฮ้อยทมิฬ's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    เข้าห้องน้ำแล้วฉี่รด ประเทศมันก่อนเลย 555

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ที่นั่นแดนลอดช่อง ไปถึงคงจะต้องหาลอดช่องกินล่ะครับ

OverclockZone Member AlpO's Avatar

Quote Originally Posted by guru View Post
    ที่นั่นแดนลอดช่อง ไปถึงคงจะต้องหาลอดช่องกินล่ะครับ
    เจอท่านGURU ปล่อยมุข เงียบกริบไปทั้งกระทู้

OverclockZone Member P@RN's Avatar

ส่องสาวโลด

Bookmarks

Bookmarks