Announcement

Collapse
No announcement yet.

s41-322 ไดร์ฟเวอร์มันหาการ์ดจอไม่เจออะคับ ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• s41-322 ไดร์ฟเวอร์มันหาการ์ดจอไม่เจออะคับ ช่วยทีครับ

ตอนนี้ลงวินโดว์ใหม่ครับ
    แต่พอจะลงไดร์ฟเวอร์VGAมันก็ดันบอกว่าหาไม่เจอ

ทั้งๆที่ใช้ไดร์ฟเวอร์ตัวเดิมกับที่เคยลงมาก่อน
    [169.21_forceware_winxp_32bit]

แต่พอลงวินโดว์ใหม่คราวนี้ดันหาไม่เจอ

พอจะแนะนำอะไรได้บ้างไหมครับ??

ps,,เมื่อก่อนผมใช้dark edition4อะครับ
    แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาลง sokoolz แทน ตัวDECEMBER[skz] ครับ
    ไม่ทราบว่าเกี่ยวกันรึเปล่า

มันต้องไม่เจอหรอกครับ ถ้าเอา forceware ของ PC มาใช้อ่ะ มันต้องมีตัว Modden ครับ
    ลองไปหาโหลดมาก่อนครับ ( โหลดทั้ง ตัว Driver และ modden นะครับ )
    http://www.laptopvideo2go.com/forum/...p?showforum=72

step การลงคือ
    ถ้าเป็น XP นี่ให้ถอนไดร์เวอร์ตัวเดิมออกก่อนนะครับ
    จากนั้น แตกไฟล์ไดร์เวอร์ไว้ที่ไหนก็ได้ครับ แล้วให้ copy ตัว modden ที่โหลดมา ไปทับของเดิมในโฟลเดอร์ที่แตกไดร์เวอร์ไว้ครับ จากนั้นกด Setup โลดครับ

Comment

ได้แล้วครับๆ

ขอบคุณมากๆ

Comment

Working...
      X