Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า E8400 จะออกวันไหนครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า E8400 จะออกวันไหนครับผม

อยากรู้ว่าออกวันไหนฮะ

และรบกวนท่านเทพๆ ถ้าผมมีเงิน 8000

จะซื้อ Cpu แบบ Clock กับ ผมใช้ Q6600 ไม่Clock

อันไหนจะคุ้มค่ากว่ากันครับ

ผมเน้นเล่นเกม เขียนโปรแกรมฮะ

ไม่ค่อยรู้เรื่องแบบนี้ฮะ

ช่วยบอกหน่อยนะครับ ผู้รู้

Comment

เล่นเกม Quad-Core ไม่เกิดประโยชน์มากนัก เพราะเกม 99% ยังไม่รองรับ Quad-Core ส่วนที่บอกว่าเขียนโปรแกรมนี่ เขียนโปรแกรมลักษณะไหน เพราะการเขียนโปรแกรมบางอย่าง Quad-Core จะเกิดประโยชน์มากกว่า Dual-Core แต่ถ้าเป็นพวกโปรแกรมพื้นฐานทั่วไป Dual-Core ก็เอาอยู่แล้วหละครับ

Comment

ก็เขียนแบบ ออบเจ๊ก ครับ แล้วก็เขียน WinApp . WebApp ครับ
        ปล. ขอบคุณที่แนะนำนะครับ

Comment

ถ้าซื้อ quad core ก็ clock quad core ด้วยจิคับ

ผมว่าถ้าซื้อคอมแลเวใช้นานๆไปเลย2-3ปีขึ้นไป ก็ซื้อ quad ไปเลยดีกว่ามั้งครรับ เพราะอย่างน้อย ในอนาคต มองไปไกลๆ 4หัว ก็ย่อม มีอนาคตที่ดีกว่า อีกอย่าง ถ้าใครๆถามว่าใช้คอมไร บอก quad ก็คงไม่ตกยุกล่ะคับ แหะๆ

แต่ถ้าเป็นคนเปลียนupdate คอมบ่อยๆ อย่างหลายๆท่านใน board นี้
          E8xxx ก็น่าเล่นไม่น้อยครับ Overclock กันมันเลย
          Last edited by bittersweet; 13 Jan 2008, 03:00:47.

Comment

มาแล้วครับที่ ebay
            http://cgi.ebay.com/Intel-Core-2-Duo...QQcmdZViewItem
            แต่ราคามันแพงจัง

Comment

E8200 มีของที่ Jedi ครับ แต่ E8400 ของหมด แล้วก็จะเข้าวันจันทร์นี้ครับ

ที่ TK ก็มีแต่จะเน้นให้คนประกอบเครื่องใหม่เท่านั้นครับ

ผมจองไปตัวนึง อิอิ

Comment

จริงเหรอฮะ

Comment

Originally posted by nOokz View Post
                  E8200 มีของที่ Jedi ครับ แต่ E8400 ของหมด แล้วก็จะเข้าวันจันทร์นี้ครับ

ที่ TK ก็มีแต่จะเน้นให้คนประกอบเครื่องใหม่เท่านั้นครับ

ผมจองไปตัวนึง อิอิ
                  ผมก็จอง 1 ตัว ร้านเดี๋ยวกันเลย.

Comment

ไปแบบไม่จองจาได้ไหมนี่ E8400 วันจันทร์ฝากน้องไปดู แต่เช้าเลย

ปล.ทำใจอยู่ชลบุรี ลูกเมียน้อย

Comment

รอ E8400 เหมือนกันครับ แต่เมื่อไหร่จะเข้าเชียงใหม่หว่า??

Comment

ถอยมาจาก เจได สดๆร้อนครับ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา 7590 บาทถ้วน

Comment

รอลุ้นอยู่ น้องจาถึงพันทิพและ ยังไม่ได้นอนเลย รอโอนเงินให้ ถ้าไม่มีของก็แป๊ก อดนอนฟรี

Comment

Originally posted by ปุ๋ยคุง View Post
                            ถอยมาจาก เจได สดๆร้อนครับ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา 7590 บาทถ้วน
                            โอ้มายก๊อด 7590.- แพงจริงๆ

Comment

น้องโทรมาบอกว่า มีคนจองไว้หมด -0- แต่ตอนบ่ายของจะเข้ามาอีกที ตรูจะได้มะนี่........

Comment

Working...
                              X