Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเพิ่มไฟแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเพิ่มไฟแรม

ถ้าต้องการให้ไฟแรมจ่ายมากกว่า spec. ของบอร์ด เริ่มด้วยการทำอย่างไรครับ

บอร์ดตะเองได้สุดที่เท่าไหร่จ๊ะ
    แล้วเล่นแรมอะไรอยู่เย๋อ

Comment

Originally posted by dears View Post
      บอร์ดตะเองได้สุดที่เท่าไหร่จ๊ะ
      แล้วเล่นแรมอะไรอยู่เย๋อ
      biostar 590sli deluxe ครับ ไฟแรมมันแจ้งในคู่มือว่าได้ 2.3 แต่พอปร้บสุดใน ไบออสแจ้งได้แค่2.17 อยากได้มากกว่านี้ครับ ram g-skill pk ครับ
      Last edited by alucard69; 5 Jan 2009, 21:54:51.

Comment

เอาแบบ Extreme กันเลยม่ะ อ่านลิงค์นี้ดูดีๆงับ จะเห็นว่าท่านซอลเล่นไฟแรมจากบอร์ดแค่ 1.8 แล้วใช้ Hipro5 DDR Maximizer จ่ายไฟนอกให้แรม แต่เขาก็บอกแล้วว่าราคาแรงเอามากๆ เอามาใช้งานจริงคงไม่ไหวแน่
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=132779

ดังนั้นป๋มขอแนะนำแบบมั่วๆตามความเข้าใจละกันนะ
        -เรื่องไฟดร็อป ลองเช็คที่ PSU ดูนะงับ มีผลต่อการดร็อปพอสมควร แต่ใช่ว่า PSU แพงๆวัตต์เยอะๆมันจะไม่ดร็อปนะ โอกาศแบบนี้เกิดขึ้นได้เสมอ มันขึ้นกับองค์ประกอบหลายๆอย่างด้วยแหละ ข้อนี้คงได้ข้ามไป
        -สำหรับไฟแรมที่จ่ายจริงแค่ 2.17 ผมว่าเพียงพอต่อการใช้งานสบายๆงับ ลองไปไล่ CL5 ไว้เลย เพียงพอสำหรับไฟแค่นี้แน่ๆ

Comment

555 ถูกครับไอ Hipro5 DDR Maximizer นี่ราคาเกือบ 10000 เป็นผมเอาเงินไปซื้อ mobo ที่ใส่ไฟแรมได้สูงขึ้นดีกว่า

Comment

Working...
          X