Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตรOCหน่อยคร้าบ P5KR

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตรOCหน่อยคร้าบ P5KR

ใช้E2140+P5KRคร้าบ แรมก็Crucial 1gb*2 bus800 รบกวนขอสูตรหน่อยนะครับแล้ว ทดแรม1:1บอร์ดนี้มันทำไงอ่า ปรับBus strapไป266 แล้วมันมะมีBus533ให้เลือกอะครับแล้วค่า Command Rateนี่ปรับAutoรึ1T/2Tอ่า -0-* ขอละเอียดเลยนะครับมือใหม่หัดคล็อค >.<

ดันหน่อยครับ ตอบที= ="

Comment

มะรุครับ

Comment

รอตาเดียร์มาตอบครับ เดี๋ยวผมเสริม อิอิ

Comment

ไร้วี่แวว แต่ก็ขอบคุณ2เรปบนฮะที่ทำให้หายเงียบนิดนึง= ="

Comment

ออกตัวก่อนนะ ผมไม่เคยเล่นบอร์ดตัวนี้นะ

-เมื่อปรับสเต็ปไปที่ 266 เรียบร้อย จากนั้นให้กดแรมไปที่ 533 มันก็จะเป็น 1:1 เรื่องนี้ให้ลองปรับแรมดูก่อน อย่าเพิ่งไปยุ่งกะส่วนอื่น หากไม่ชัวร์ก็เข้ามาดูใน cpuz อีกทีงับ ว่าเป็นอัตราทดที่เท่าไหร่ แล้วค่อยเริ่มสานงานกันต่อ
            -Command Rate = auto หรือ 2T

Comment

ตอนนี้ปรับ 1:1ได้แล้วครับต้องไปกด FSB Strapไป 1:1 แล้วปรับบัสเปน400 แต่ตอนนี้กำลังติดปัญหาครับว่าตัวคูณมันเด้งขึ้นลงกำลังจะPMไปถามท่านพอดีเลย

Comment

ไอ้เรื่องตัวคูณก็ปิด C1E ง่ะ

Comment

โอะ ได้แล้วครับผมลากแหลกกกตอนนี้2.2ghแล้วว

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Originally posted by LeoBlaze View Post
                    โอะ ได้แล้วครับผมลากแหลกกกตอนนี้2.2ghแล้วว

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
                    2.2 ไม่เอางับ อยากชม 3.2

Comment

หึๆ เด๋วค่อยๆลากฮะเด๋วเอามาให้ชม

Comment

2.2 มัน เบบี้ครับ ตามตาเดียร์บอกโลดครับ

Comment

Working...
                        X