Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปคสำหรับวางโคโลให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปคสำหรับวางโคโลให้หน่อยครับ

มีงบประมาณ 45,000 - 48,000 จัดสเปคสำหรับวางโคโลให้หน่อยครับ

ผมลองจัดไว้คร่าวๆดีไม่ดียังไงแนะนำหน่อยครับ

CPU : E6750
    M/B : GA-P35-DS3R
    RAM : G-SKILL 2PK/800 *2 (4GB/800)
    HD : ST380811AS 80GB *1 / WD3200YS 320GB *5
    ODD : ASUS DVD-RW 20X
    PSU : COOLERMASTER 700W MODULAR
    Last edited by cyberlek; 13 Jan 2008, 01:04:57.

หาการ์ดแลนดีๆด้วยเน้ออออ

Comment

แรม 1*4 ใส่ทำไม 2*2 เปลือง
      ODD ไม่ต้อง
      PSU ไม่ต้องหรู ไม่ได้เอาไปอวดใคร
      การ์ด Lan หาของ intel หรือ 3com
      หา hot swap ใส่ไปเลย 2-3 ตัว เผื่อลูกค้าเอา harddisk มาฝากจะได้ไม่ต้องยกออกมาใส่ใหม่

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

Originally posted by ผ่านมา(อีกแระ) View Post
        แรม 1*4 ใส่ทำไม 2*2 เปลือง
        ODD ไม่ต้อง
        PSU ไม่ต้องหรู ไม่ได้เอาไปอวดใคร
        การ์ด Lan หาของ intel หรือ 3com
        หา hot swap ใส่ไปเลย 2-3 ตัว เผื่อลูกค้าเอา harddisk มาฝากจะได้ไม่ต้องยกออกมาใส่ใหม่

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
        Ram ผมก็ใส่ 1*4 นะครับ แต่เวลาขายเค้าขายเป็นชุด 1G*2 เข้าไปดูที่เวบ Tkcom มา ผมเลยใส่เป็น 2PK/800 *2 หมายถึง 1G/800*2 2 ชุด

ODD ใส่ไว้เผื่อเอาไว้ในกรณีฉุกเฉิน จะได้ไม่ต้องมานั่งแบก ODD ใส่เข้าถอดออก

การ์ด Lan ออนบอร์ดมันรองรับพอร์ท 1000 Mb อยู่แล้วต้องหาใส่เพิ่มด้วยหรอครับ

Hot Swap ช่วยแนะนำหน่อย ไม่สันทันกับอุปกรณ์ชิ้นนี้เลย แบบไหนดี หาซื้อที่ไหนได้

Comment

Originally posted by cyberlek View Post
          การ์ด Lan ออนบอร์ดมันรองรับพอร์ท 1000 Mb อยู่แล้วต้องหาใส่เพิ่มด้วยหรอครับ
          ใช้เดิมๆก้ได้คับ ไม่ได้ว่าอะไร

Comment

ผมว่าแรม 1*4 ดีกว่านะครับ (ถึงจะขัดใจบางคนก็ตาม)

เพราะมันถูกกว่า 2*2

ปล.มีตังก็ว่าไปอย่าง

Comment

อยากเปิดให้เช่า colo เหมือนกันน่ะ

แต่ไม่รู้เรื่องเลยอ่ะ ว่าต้องทำอาไรบ้าง

ถ้ารู้น่ะทำไปนานแล้ว

เห้อ เสียดาย มีแต่ตัง แต่ใช้ไม่เป็นประโยชน์

Comment

เหมือน เรป บน

Comment

เปิดมั่ง- *-* เหมือนเรปบนเช่นกัน

Comment

Originally posted by cyberlek View Post
                    Ram ผมก็ใส่ 1*4 นะครับ แต่เวลาขายเค้าขายเป็นชุด 1G*2 เข้าไปดูที่เวบ Tkcom มา ผมเลยใส่เป็น 2PK/800 *2 หมายถึง 1G/800*2 2 ชุด

ODD ใส่ไว้เผื่อเอาไว้ในกรณีฉุกเฉิน จะได้ไม่ต้องมานั่งแบก ODD ใส่เข้าถอดออก

Hot Swap ช่วยแนะนำหน่อย ไม่สันทันกับอุปกรณ์ชิ้นนี้เลย แบบไหนดี หาซื้อที่ไหนได้
                    1 ช่องที่คุณเสียไปกับ ODD เท่ากับรายได้ HDD 1 ลูก ที่หายไป ค่าฝาก hdd 1ลูก ขี้หมูขี้หมาก็ 8-900 บาท ถ้าคุณรับได้ก็ตามใจคุณ
                    การ์ดแลนที่ onboard มันไม่ได้ออกแบบรองรับใช้งาน server ลองใช้ดูก็ได้ถ้าล่มค่อยหาใส่

hot swap ดูตาม link ข้างล่างนี้
                    http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=121291&highlight=swap

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

ตามใจเจ้าของเงิน ถูกที่สุด

ท่านผ่านมา ก็ถูก

Comment

Working...
                      X