Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนทำremoteจากร้านเน็ตเข้าเครื่องที่บ้านตัวเองให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนทำremoteจากร้านเน็ตเข้าเครื่องที่บ้านตัวเองให้ทีครับ

พอดีลงไปอยู่เกาะครับ จะฝากให้น้องทำให้ก็ไม่ได้ เพราะอายุแค่ 10 ขวบ ไม่ไหว m ทิ้งไว้ก็ได้ครับ
    djonwanangel@hotmail.com

1. เปิดเครื่องที่บ้าน + ต่อ net
    2. ที่ firewall ของ window (control panel > window firewall)
    - ถ้าเปิด ให้เลือก Tab Exception แล้ว allow remote desktop งับ
    - หรือปิดไปเลย เลือกโล่สีแดง
    3.ที่ system (Control Panel > system)
    เลือก Tab Remote แล้ว ติ๊ก ครึ่งล่างตรง "Allow users to connect remotely to this computer" กด OK

เป็นอันจบงับ...

หมายเหตุ เครื่องที่จะเปิด remote ได้ต้องตั้ง password user admin เป็นอย่างน้อยนะงับ + หา ip เครื่องในแต่ละครั้งที่ ต่อ net เอาด้วยเน้อ เหอๆ

Comment

น่าลองทำดูเล่นๆ

Comment

ง่ายสุดใช้โปรแกรม Logmein ดูคับ ง่ายสุดแล้ว ลงโปรแกรมนี้ไว้เครื่องที่บ้าน เวลาจาเข้าก็login ผ่านเว็บ ที่ใหนก็ได้ สะดวกมากคับ ดูรายละเอียดที่ www.logmein.com คับ

Comment

Originally posted by jojoonline View Post
          ง่ายสุดใช้โปรแกรม Logmein ดูคับ ง่ายสุดแล้ว ลงโปรแกรมนี้ไว้เครื่องที่บ้าน เวลาจาเข้าก็login ผ่านเว็บ ที่ใหนก็ได้ สะดวกมากคับ ดูรายละเอียดที่ www.logmein.com คับ
          ขอดูวิธีใช้ที

Comment

TeamViewer 3 ใช้ได้จิง รีโมทผ่านเร้าเตอร์ได้ ผมใช้อยู่ทำไม่เป็นไงก้อ
            mootacky1@hotmail.com

Comment

เสริม นะครับ ถ้าต้องการทำวิธีเดิม ๆ นั้น ไปไปเปิด Port ในเราเตอร์หรือโมเด็มด้วยนะครับ
              ส่วนใหญ่ จะเป็น Port 3389
              เพราะผม ทำอยู่ คริคริ

Comment

ใช้พวกremote admin, vncก็ได้นะครับ
                window remote desktopมันจะเปิดอีกsessionนึง

Comment

Working...
                X