Announcement

Collapse
No announcement yet.

อันนี้เป็น PSU อะไรครับ มีรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อันนี้เป็น PSU อะไรครับ มีรูป

มันมากับเครื่อง SVOA ของเขาดีมั๊ยครับ

ยังงี้อะครับ ที่เค้าเรียกว่า PSU NONAME

Comment

qc จะดีกว่าโนเนม หน่อยนึง

Comment

ไม่ใช่โนเนมครับเพราะมีชื่อเห็นไม่เต็มอ่ะpent...แล้วไรต่อเนี่ย (กวนเล่นครับ)
        ลองดูที่กระแส12โวลล์สิครับมีแค่16แอมป์เองนั่นส่วนใหญ่เป็นค่าพีคนะครับถ้าเป็นค่าคอนฯจะน้อยกว่านี้ครับถ้าเอามาใช้กับระบบกินไฟเยอะอาจมีรีสตาร์ทได้

Comment

300w ใช้กับ P4P800SE, P43.0e, DDR400 512*2, CROM*2, SATA150 80GB*2, ATA*1, FDD, GeCube9550, Modem, Sound Card, SCSI Adapter, FAN 80mm.*3 ไม่มีปัญหา RAID ไม่เดี้ยงเหมือน NONAME ตัวก่อนนี้..

Comment

เอาสติ๊กเกอร์มาแปะเฉยๆ

Comment

ถ้าอยากทราบว่าดีหรือไม่ดีลองใช้โปรแกรมสปีดแฟนดูความเสถียรของแรงดันไฟสิครับเช่นพวก idle load เป็นต้นครับ ถ้าใช้ได้แรงดันไม่ตกหรือเสถียรในระดับพอควรก็ยังใช้ได้ครับ

ส่วนผมนั้นมีประสบการณ์ไม่ดีกับพาวเวอร์ราคาถูกน่ะครับเพราะเมื่อก่อนไดรส์รอมผมฟังเป็นว่าเล่นคือไม่เชิงพังแต่เอ๋อครับเดี๋ยวอ่านได้อ่านไม่ได้ เห็นไดรส์ไม่เห็นบ้าง ก็เลยไม่ค่อยอยากเสี่ยงน่ะครับ

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
                ไม่ใช่โนเนมครับเพราะมีชื่อเห็นไม่เต็มอ่ะpent...แล้วไรต่อเนี่ย (กวนเล่นครับ)
                ลองดูที่กระแส12โวลล์สิครับมีแค่16แอมป์เองนั่นส่วนใหญ่เป็นค่าพีคนะครับถ้าเป็นค่าคอนฯจะน้อยกว่านี้ครับถ้าเอามาใช้กับระบบกินไฟเยอะอาจมีรีสตาร์ทได้
                ตามรูปมันเปง Full Koad Current มะใช่ Full Load Current อ่ะคับ :P

Comment

Working...
                X