Announcement

Collapse
No announcement yet.

pentium D มีกี่ core ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• pentium D มีกี่ core ครับ

pentium D มีกี่ core ครับ และมี่ความเร็วเท่ากันต่งจาก core 2 เยอะไหมครับ ขอบคุณครับ

2 คอเนี่ยแหละครับ

แต่สถาปัตยกรรม ต่างกับ Core2 มาก

เลยทำให้ความแรงต่างกันพอสมควร

Comment

Originally posted by MaKuBeck View Post
      2 คอเนี่ยแหละครับ

แต่สถาปัตยกรรม ต่างกับ Core2 มาก

เลยทำให้ความแรงต่างกันพอสมควร
      เอ่อ..คือตรงลาย เซ็น Computer Two นี่ตั้งใจพิมพ์เป็น Tow รึป่าวคับ

Comment

Originally posted by hzx View Post
        เอ่อ..คือตรงลาย เซ็น Computer Two นี่ตั้งใจพิมพ์เป็น Tow รึป่าวคับ

ผิดเองแหละครับทำกลางคืน พึ่งมาเห็นวันเนี่ยแหละครับ ยังไม่มีเวลาแก้เลย

Comment

PD แคชตัวใครตัวมัน

เวลา 1 ใช้แคชอยู่
          2 อยากใช้ 1 บ้างไม่ได้ ต้องไปขุดแรมมาใส่ไว้ในแคช

C2D แคชแบบแชร์กัน
          1 อยากใช้ 2อยากใช้ก็ใช้ได้ ไม่ต้องขุดแรมมาใส่ไว้ในแคช มันเลยเร็วกว่า

ปล.งงมั้ย???

Comment

PD ใช้ cache แบบแยก
            cache แยกคือ #1 กับ #2 ใช้ได้เฉพาะของใครของมัน เช่น 1Mx2 คือ #1 ใช้ได้แค่ 1M และ #2 ก็ใช้ได้ 1M
            ใช้ร่วมกันไม่ได้
            เวลา #1 ใช้ cache ก็ใช้ได้แค่ 1M
            เวลา #2 ใช้ cache ก็ใช้ได้แค่ 1M
            เวลา #1 และ #2 ใช้ cache ก็ใช้ได้พร้อมกัน แต่แค่ core ละ 1M (ไม่เกี่ยวกับใช้พร้อมกันไม่ได้ แล้วต้องไปขุดจาก ram)
            ข้อเสียคือเวลา cache มันเหลือที่ core ไหน อีก core ก็มาใช้ไม่ได้
            ซึ่งจะต่างจาก cache แบบ share (ใน core2) คือมันจะจัดสันการใช้ร่วมกัน core 1 ใช้น้อย core 2 ใช้มากก็ได้

Comment

ขอบคุณทุกคนมากๆครับ

Comment

อธิบายได้เยี่ยมจริงๆครับ

Comment

แหล่ม http://www.overclockzone.com/spin9/r...0/dualcore.swf

Comment

เหอ เหอ มาร่วมแจมดูดเอาความรู้ครับ

Comment

Working...
                    X