Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกวิธี ทด แรมของ บร์อด Gigabyte ให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกวิธี ทด แรมของ บร์อด Gigabyte ให้หน่อยคับ

ผมใช้ P965 Ds3 นะคับ เข้าไปแล้วมันไม่เหมือนพวกบอร์ด Asrock อะคับที่มันจะมีปรับ ให้เป็น 533 , 667 , 800 อะคับ ไม่ทราบต้องทำไงคับ ขอบคุณคับ ตอนนี้ผมใช้แรมบัส 800 อยู่คับ ขอบคุณคับ ลากไปตันแรมทุกที T-T

ที่ขีดเส้นใต้อ่ะ
    Last edited by อิมพีเรียล; 18 Aug 2008, 01:39:08.

Comment

คับแล้วต้องปรับยังไงให้มันเป็นบัส 667 อะคับ ผมไม่รู้จริงๆคับ ขอบคุณคับ

Comment

ก็ปรับที่ขีดบรรทัดสีแดงไปเรื่อยๆจนกว่าบรรทัดสีเขียวจะเป็น 667 ครับ
        Last edited by อิมพีเรียล; 18 Aug 2008, 01:39:03.

Comment

มันต้องดูบัส cpu เป็นหลักด้วยเน้อ

Comment

Originally posted by zman View Post
            มันต้องดูบัส cpu เป็นหลักด้วยเน้อ
            ก็เค้าไม่ได้บอกบัส cpu มาง่ะ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              ก็เค้าไม่ได้บอกบัส cpu มาง่ะ
              เค้าก้อไม่ได้ว่าตะเองซักหน่อย
              เค้าบอก kongky7 นู่น

Comment

แหมๆ โทษทีคับ ผมก็ไม่รู้งะ T-T ใจเย็นๆคับ ผมใช้ E4300@1.8 bus 800 คับผม

Comment

ตะเองก็ปรับเป็น 3.33 จิ

Comment

ปรับตรง ขีดแดงหรอคับ ไม่ทราบจริงๆ ไงก็ขอบคุณมากๆคับ รูปปลากรอบเพียบ ^^

Comment

ปรับตรงเส้นสีแดงๆแหละครับ ปรับเป็น 3.33 แล้วบรรทัดสีเขียวจะเป็น 667

Comment

อ่อ ขอบคุณมากคับ ถามอีกนิดแล้วผมควรปรับไปที่เท่าไรดีคับ ขอบคุณอีกครั้งหนึ่ง ^^

Comment

Originally posted by kongky7 View Post
                          อ่อ ขอบคุณมากคับ ถามอีกนิดแล้วผมควรปรับไปที่เท่าไรดีคับ ขอบคุณอีกครั้งหนึ่ง ^^
                          ควรปรับที่เท่าไหร่ เรื่องนี้ก็แล้วแต่แรมมันจะวิ่งไหวนะ ทดแรมสูงๆก็ดัน cpu ไม่ไกล แรมก็ตันไว ทดต่ำๆ cpu ก็วิ่งไกล แรมก็ตันช้า เลือกเอาละกันงับ

Comment

โอว์................วันนี้ท่านเทพลงแต่เช้าเลย................สร่างยังอ่ะ

เอิ๊กกก

Comment

Originally posted by zman View Post
                              โอว์................วันนี้ท่านเทพลงแต่เช้าเลย................สร่างยังอ่ะ

เอิ๊กกก

Comment

Working...
                              X