Announcement

Collapse
No announcement yet.

~~มันร้องทั้งคืนนอนไม่หลับเลยครับ ช่วยผมทีครับ~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~~มันร้องทั้งคืนนอนไม่หลับเลยครับ ช่วยผมทีครับ~~

เนื่องมาจากผมใช้ Thermaltake AquaBay M6มันชอบร้องดังหนวกหูครับ

**ขออนุญาติใช้รูปจากเว็ป Overclock นะครับ**[/CENTER]
    Last edited by Kengjeed; 18 Jan 2008, 21:01:01.

.

Comment

อ่า..อยุ่ดีๆ ก็ ร้อง ซะงั้น

Comment

ขอโทษด้วยครับ ผิดห้องไปหน่อยครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ ร้องแค่ต้่อนเปิดเครื่องเท่านั้นใข้ดีไม่ร้องโวยวายตลอดแบบท่าน มันมีวิธีแก้นะอิอิ สาเหตมันน่าจะมาจาก ตัวเซ็นเซอร์ของกล่องพักน้ำมันไม่ค่อยจะจับน้ำได้ไม่รู้ว่าเป็นที่น้ำหรือกราวด์เครื่อง ผมก็ใช้วิธีถอดออกเลย
          และก็หาตัวต้านทานมาึคร่อม(จั๊มตรงไม่ได้)ที่จุดที่ไปตัวเครื่องเช็คหลอกมันว่ามีน้ำอยู่อิอิ แต่ก็ต้องเช็คน้ำต้วยตาเองนะไม่ใช่เรื่องใหญ่ ใช้ดูแค่องศามาจะ2ปีึแล้ว น้ำปกติ34-35 ฟูลโหลด39-40 ครับ

Comment

เอ่อ ลองตั้งค่าดูใหม่ก่อนเถอะครับ -*-
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
              เอ่อ ลองตั้งค่าดูใหม่ก่อนเถอะครับ -*-
              ใช้ครับผมพลาดไปอีกข้อที่อาจทำให้มันร้อง ชุดเลขด้านล่างเป็นตัวตั้งให้เตือนหาก องศาเกิน ตั่งโดยหาใขควงเล็กมาปรับ VR ตัวสีขาวๆนั้น อาจจะเ้ป็นอีกเหตุผลที่มันร้องครับอิอิ ผมตั้งใว้ที่ 45 องศาครับ
              สรุปใหม่น่าจะ 2 สาเหตุที่มันร้อง
              1 น้ำขาดจากกล่องพักน้ำ

2 อุณหภูมิเกินจากที่้ั้ ตั้งเ้ตือน

แต่ท่าน จขกท. ต้องการจะขายจริงๆ ก็แนะนำครับใช้ดีเลยทีเดียวกับตัวนี้มีโฟรเช็คน้ำอีกตัวยิ่งอุ่นใจอิอิ
              Last edited by golf9080; 14 Jan 2008, 16:53:39.

Comment

วิธีทำของรุ่นนี้ที่ผมใช้อยุ่ ผมใช้ตัวต้านทานมาจั๊มไงครับตามที่ได้บอก ไปร้านขายอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ บอกเขาเอาตัวต้านทานค่า 10kโอห์ม 1/4วัตท์ มันจะมีแถบสีบอกค่าประมาณสี น้ำตาล ดำ ส้ม ... ตัวละไม่น่าจะเกินบาท แล้วเอามาจั๊มที่ขั่วพลาสติกสีขาวตัวเมียที่ออกมาจากเครื่องวัดอุณหภูมิ (งอขาของตัวต้านทานที่ซื้อมาเแล้วเสียบเข้ารู) เครื่องวัดก็จะคิดว่ามีน้ำอยู่ และไม่ร้องให้รำคาญนั้นเอง ส่วนที่กล่องพักน้ำก็ตัดทิ้งหรือมัดเก็บได้เลยเพราะไม่ได้ใช้นี้นา อิอิ
                มาเรื่องของปั๊มน้ำ ผมใช้รุ่น M5 ที่มากะชุดนี้ละ ไม่เคยงอแงแต่ผมก็ไม่เคยเปิดเครื่องนานขนาดไม่อยู่บ้าน แต่ก็เคยเปิดทิ้งไว้นานสุดก็แค่ 2 วัน(อยู่บ้าน) ถ้าจะเปิดนานปล่อยบิตโหลดบิต เห็นเขาว่าควรจะตั้งBios ให้มันปิดเครื่องเองหากอุณหภูมิเกิน ดูคู่มือแต่ละรุ่นของM/B ก็เป็นวิธีเซฟได้วิธี1 หากปั๊มหยุดจริง จะได้ไม่เป็นอันตรายมากแน่นอน
                Attached Files
                Last edited by golf9080; 19 Jan 2008, 11:48:14.

Comment

วิธีทำของรุ่นนี้ที่ผมใช้อยุ่ ผมใช้ตัวต้านทานมาจั๊มไงครับตามที่ได้บอก ไปร้านขายอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ บอกเขาเอาตัวต้านทานค่า 10kโอห์ม 1/4วัตท์ มันจะมีแถบสีบอกค่าประมาณสี น้ำตาล ดำ ส้ม ... ตัวละไม่น่าจะเกินบาท แล้วเอามาจั๊มที่ขั่วพลาสติกสีขาวตัวเมียที่ออกมาจากเครื่องวัดอุณหภูมิ (งอขาของตัวต้านทานที่ซื้อมาเแล้วเสียบเข้ารู) เครื่องวัดก็จะคิดว่ามีน้ำอยู่ และไม่ร้องให้รำคาญนั้นเอง ส่วนที่กล่องพักน้ำก็ตัดทิ้งหรือมัดเก็บได้เลยเพราะไม่ได้ใช้นี้นา อิอิ
                  มาเรื่องของปั๊มน้ำ ผมใช้รุ่น M5 ที่มากะชุดนี้ละ ไม่เคยงอแงแต่ผมก็ไม่เคยเปิดเครื่องนานขนาดไม่อยู่บ้าน แต่ก็เคยเปิดทิ้งไว้นานสุดก็แค่ 2 วัน(อยู่บ้าน) ถ้าจะเปิดนานปล่อยบิตโหลดบิต เห็นเขาว่าควรจะตั้งBios ให้มันปิดเครื่องเองหากอุณหภูมิเกิน ดูคู่มือแต่ละรุ่นของM/B ก็เป็นวิธีเซฟได้วิธี1 หากปั๊มหยุดจริง จะได้ไม่เป็นอันตรายมากแน่นอน
                  ขอบคุณมากๆครับ รูปชัดเจน มากๆ ครับ ทำได้แล้ว ครับ

Comment

golf9080
                    รบกวนอีกเรื่องทีครับ
                    -ตัวเซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิของนำ ท่านเอาไว้ที่ตำแหน่งไหนหรอครับ
                    -ของผม ไว้ตรงที่ ออกจากหม้อนำ แล้ว ก่อนจะไหนเข้าแทงค์อ่ะครับ ไม่แน่ใจว่าถูกไหมครับ
                    -ผมเห็น ที่เว็ป OVERCLOCK เข้า Test กัน เข้าต่อคนล่ะแบบกับคู่มืออ่ะครับ
                    -ที่เข้าTestกันนะครับ ช่วยดูทีครับ
                    -เลยรบกวนช่วยชี้แนะทีครับ ผมจะได้ต่อแบบที่ถูกต้องครับ
                    ขอบคุณมากๆเลยครับ

Comment

โทษทีครับลืมให้ดูรูปเลย

Comment

.

Comment

Working...
                        X