Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ DVD-RW แบบ Sata แล้วบูตด้วย CD ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ DVD-RW แบบ Sata แล้วบูตด้วย CD ไม่ได้ครับ

ใช้ DVD-RW แบบ Sata แล้วบูตด้วย CD ไม่ได้ครับ

ใช้ LG DVD-RW 62L SATA แล้วสั่งบูตจาก CD-ROM ไม่ได้ครับ

ลองทั้ง Boot Ghost และ Hiren's Boot 8.9 แล้วไม่ได้ครับ

แก้ยังไงดีครับ

ขอบคุณครับ

บอดมองเห็น dvd-rom ป่าวคับ ถ้าเห็นก็น่าจะบูตได้นะ

Comment

บูตได้ครับ ผมก็ใช้ DVD LG SATA อยู่ก้บูตได้ปรกติ ลองเช็กดูดีๆครับ ในไบออสมองเห็นหรือป่าว

Comment

ผมก็ใช้ ASUS 1814BLT ก็ บูด เอ้ย! บูตได้ทั้ง 2 ไดร์ฟเลยครับ

Comment

น่าจะใม่ Support กับ แผ่นBoot Ghost และ Hiren's Boot 8.9 แล้ว
          ขอบคุณทุกท่านครับ
          Last edited by zeng; 14 Jan 2008, 01:24:24.

Comment

ทำไมผมใช้ได้หว่า

Comment

Originally posted by dordeg View Post
              ทำไมผมใช้ได้หว่า
              -------------------------------------------------
              บูตจากแผ่นอะไรกันบ้างครับ

Comment

Originally posted by zeng View Post
                -------------------------------------------------
                บูตจากแผ่นอะไรกันบ้างครับ

ของผมใส่แผ่น วิน xp ธรรมดาก้อลงได้ปรกติครับ hdd เป็น sata เหือนกันก้อไม่เห็นเป็นไรเลยครับ

Comment

ต้องดูใน bios ก่อนละมั้งครับ ว่าเห็นไหม

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                    ของผมใส่แผ่น วิน xp ธรรมดาก้อลงได้ปรกติครับ hdd เป็น sata เหือนกันก้อไม่เห็นเป็นไรเลยครับ
                    -----------------------------------------------------------------------
                    ใช่แล้วครับ

ผมใช้ E6600 + Gigabyte 865p ds4 Bios F10

HDD-Raid 0 (160 GB x 2) + 250 GB

DVD-RW LG H62L [Sata]

บูตจากแผ่น WINDOWS XP ได้

แต่แผ่นที่ผมบูตไม่ได้แน่ๆ

1-Boot Ghost 2003

2-Hiren's Boot 8.9

เห็นบางคนบอกว่า Hiren's Boot ต้อง Version 9 ขึ้นไป

เดี๋ยวลองแล้วจะมาบอกครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

Comment

Working...
                    X