เอาเกือบทุกอย่างยกเว้นโต๊ะคอม ลำโพง ซื้อแยกมาใช้ต่างหากแล้วครับ

เป็นไปได้อยากได้ M/B ที่ Support กับ DVD-RW ที่เป็นสาย IDE ด้วยหน่ะครับ (พอดีมีแล้วแต่มันไม่ใช่ Sata) แต่ถ้าไมได้ก็ซื้อใหม่เอาก็ได้ครับ

ขอจอแค่ 19" พอครับ (wide)

ที่สำคัญ ไม่ Overclock ครับ เพราะเคยทำแล้ว CPU กับ VGA เจ๊งมาแล้ว (มันจะขัดกับหลักเว็บนี้ไหมหว่า)

คีย์บอร์ด เม้าส์ก็เอานะครับ (ธรรมดาก็ได้ครับ ไม่เน้น option แต่คีย์บอร์ดอยากได้แบบที่ตัวหนังสือไม่ลอกมากๆ เลย แล้วเม้าส์ก็ optical ครับ)

งบ 40000 บาท +- ได้นิดหน่อยครับ (ซัก 2000)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ