Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอดแรมแล้ว เจ๊ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอดแรมแล้ว เจ๊ง

คือว่า ผมเคยปิดเครื่องโดยใช้ Hibernate ครับ แล้วผมก้อได้ถอดแรมไปให้เพื่อนยืมใช้ 512/667*2จากทั้งหมดมี 3 กิ๊ก มี 1024/667*2 และตัวที่ให้เพื่อนไป แล้วพอเปิดมาใหม่ปรากฏว่า ทำไรไม่ได้เลยครับท่าน เปิดแล้วเงียบ เข้าไบออสได้ตามปกติ แต่พอจะเข้าวินโดวส์ กลับเข้าไม่ได้ พยายามหลายครั้ง สุดท้ายต้องลงโปรแกรมใหม่ครับ

พล่ามซะยาว อยากทราบว่า อาการแบบนี้เป้นเพราะอะไรครับ ใช่ที่ผมถอดแรมไหมครับ

งง งง กับคำถามเหมือนกัน
    Hibernate มันไม่ใช่การปิดเครื่องนิครับ ทำยังงี้แรมจะเจ๊งเอาง่ายๆ
    ถ้าลงโปรแกรมใหม่แล้วใช้ได้ก้อไม่น่าเกี่ยวกับแรม น่ะ

Comment

ถอด RAM ใส่ RAM ก็ต้อง shutdown อย่าง complete ล่ะครับ ผมถอด RAM ใส่ RAM นับครั้งไม่ถ้วนครับ UP RAM ไม่เห็นมีปัญหา แต่ Hibernate ผมไม่เคยใช้อย่างจริงจัง นอกจากลองทำเล่น ๆ ส่วนมากจะ Shutdown อย่าง Complete ไปเลย

Comment

Originally posted by zman View Post
        งง งง กับคำถามเหมือนกัน
        Hibernate มันไม่ใช่การปิดเครื่องนิครับ ทำยังงี้แรมจะเจ๊งเอาง่ายๆ
        ถ้าลงโปรแกรมใหม่แล้วใช้ได้ก้อไม่น่าเกี่ยวกับแรม น่ะ
        ใช้ได้ครับ แสดงว่า Hibernate เนี่ยะ ถึงแม้ว่าเราจะถอดปลั๊กแล้ว ก้อไม่ควรไปปรับเปลี่ยนอุปกรณ์ในเครื่องเลยใช่ไหมครับ

คือ พอให้เพื่อนยืม ผมก้อเหลือแรมในระบบแค่ 2 กิ๊กอ่ะครับเพราะว่าก่อนถอดแรมออกผมก้อถอดปลั๊กเรียบร้อยครับ

แต่ชอบใช้แบบว่า ไม่อยากจะเปิดโปรแกรมทีี่่ใช้บ่่อยๆ เป็นประจำน่ะครับ เปิดเคื่องปุ๊บ โปรแกรมที่เปิดค้างไว้ก้อยังอยู่ครับ

Comment

Hibernate ไม่ใช่การปิดเครื่องระงับ - -

ถอดปลั๊กระหว่าง hibernate ก็คือ ถอดปลั๊กระหว่างเปิดปกติละงับ - -

Comment

Working...
          X