overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: [ข่าว] Auzentech HDMI Expansion

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Default [ข่าว] Auzentech HDMI Expansion

Auzentech announces today the demonstration of an early version of its forhtcoming HDMI X-Tension at CES 2008 in the Creative Labs booth. This is a HDMI expansion for their soundcard.

"The sample to be displayed is a prototype, the first-of-its-kind, and provides a glimpse at one of the products
    online for 2008," said Auzentech President Stephane Bae.
    A sample of HDMI X-Tension benefits are listed below:

* A single HDMI cable can be connected with External devices like Digital TV or Receiver
    * High compatibility with various external/internal devices by multi-Input selection (4 input).
    * Compatibility with Desktop/HTPC/Slim PC (with Standard/LP bracket)
    * Supports the next generation of Audio format (Dolby True HD/DTS HD)
    * Swift and stable hardware installation without any installation of related software.
    * Wide connectivity using the SPDIF Combo Output port.*
    * Support for HDMI 1.3 and earlier receivers

* The SPDIF Input port on the Auzen X-Fi Prelude 7.1 is not available with Auzen X-Tension HDMI1.3.

Release of the HDMI X-tension is planned for Q2 of 2008

Banned

โฮ๊ะๆๆๆ รอๆๆๆ

OverclockZone Member

Support for HDMI 1.3 and earlier receivers
    เจ๋งไปเลย ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

combo ไปเลยครับตามาด้วย ONKYO TX-SR805

DTS-HD® Master Audio, DTS-HD® High Resolution Audio, Dolby® TrueHD, Dolby® Digital Plus Decoding

ราวๆ 45000

OverclockZone Member Roat's Avatar

Quote Originally Posted by Aeromancer View Post
    combo ไปเลยครับตามาด้วย ONKYO TX-SR805

DTS-HD® Master Audio, DTS-HD® High Resolution Audio, Dolby® TrueHD, Dolby® Digital Plus Decoding

ราวๆ 45000

เค้ามาแนะนำSoundครับ ไม่เอาชุดละแสนมาหละครับ

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

เอามั่ง อยากโดนตาโรจน์ด่ามั่ง เรื่องนอกเรื่องนี่ ผมก็ถนัดเหมือนกัน 555

$12,000
    Last edited by camera; 13 Jan 2008 at 23:14:06.

OverclockZone Member CMS's Avatar

โดนมาเลยตัวเนี่ย แต่เสียดายมาซะ Q2
    แต่ถ้ามีแต่เสียงไปกับ hdmi จะเอาภาพจากไหนละเนี่ย
    หรือเอา hdmi 2 สายต่อเอาแต่ภาพและเสียง
    หรือผมอ่านแล้วเข้าใจผิด ยิ่งเก่งๆอังกิดอยุ่ด้วยสิ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

2สายดิ สายภาพ จากการ์ดจอ ก็ไป จอ

[เด๋วจอเขาก็เลิกใช้ hdmi หนีไปใช้ display port แล้ว]

ส่วน สายเสียง ก็จากการ์ดเสียง ไป audio reciever

ถึงวันนั้น เราจะได้ pcm จากทุก channel ของ soundcard ไปที่ audio reciever

ตลอดเวลา โดยไม่ใช้ วิธีบีบอัด แบบ lossy
    Last edited by battlecruiser; 13 Jan 2008 at 23:18:48.

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับผม^^

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

เค้ามาแนะนำSoundครับ ไม่เอาชุดละแสนมาหละครับ
    กำ ... แสดงว่า คุณ Roat ไม่เข้าใจล่ะสิเนี่ย คือ เจ้าตัวที่คุณเรือรบเอามานำเสนอ มัน out ออกมาเป็น HD Audio ใช่ไหมครับ ผมให้ดู AVR Onkyo ตัวนี้ เพราะมันรองรับ HDMI 1.3 เพื่อถอดรหัส HD ทั้งหลายครับ อ่านตรงนี้ครับอ่านข้างล่างนี่

A single HDMI cable can be connected with External devices like Digital TV or Receiver

Reciever ณ ที่นี้ ก็ประมาณเจ้า onkyo นี่แหละครับ เฮ้อ มันเกี่ยว 100% ครับ ไม่เชื่อถามคุณเรือรบได้ครับ หรือคุณเรือรบขี้เกียจ ลองไขว่คว้าเอง จากเว็บ Dolby Official หรือ DTS Official ก็ได้ครับ จะได้ข้อมูล เพิ่มเติมขึ้นนะครับ คุณ Roat

ปล. McIntosh 2 ch ไมเกี่ยว อิอิ แต่อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลย ผมก็อยากได้นะ ถ้าย้ายบ้านเสร็จ ล่ะก็ อิอิ มีสิทธิ์ ต่อจาก New Civic
    Last edited by Aeromancer; 14 Jan 2008 at 05:04:45.

Quote Originally Posted by Aeromancer View Post
    ปล. McIntosh 2 ch ไมเกี่ยว อิอิ แต่อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลย ผมก็อยากได้นะ ถ้าย้ายบ้านเสร็จ ล่ะก็ อิอิ มีสิทธิ์ ต่อจาก New Civic
    งั้นเด๋วต้องไปงานขึ้นบ้านใหม่พี่ aero แล้วสิเนี่ย
    หุหุ
    โมชิ โมชิ จุ๊บๆ

งั้นเด๋วต้องไปงานขึ้นบ้านใหม่พี่ aero แล้วสิเนี่ย
    หุหุ
    อ่อนนุชครับเชิญเลยครับ เชิญทุกคนเลยครับ คุณ vrthestar pm มาบอกผมเองว่าจะจัดเลี้ยงให้ อิอิ

เหอะๆ
    เด๋วเอาไก่ย่าง 5 ดาวไปให้ 1 ตัว
    555+
    แบ่งกันเองละกาน
    แล้วไปต่อที่ห้องดูหนังของพี่ aero

ระดับไหนแล้ว แค่ไก่อยาก 5 ดาว โธ่

ผมจองน่องขวาก่อนแล้วกัน อิอิ ไม่มีงานขึ้นบ้านครับ อยู่เลย อิอิ

โถๆๆๆๆ
    พี่ aero อย่าคิดมาสิคับ
    ล้อเล่นๆนิดหน่อยๆเอง

ผมว่าเวปนี้น่ามี Flash chat นะ จะได้สนุกขึ้น
    ผมไม่ได้คิดมากครับ แต่ผมจองน่องขวา อ่ะ อิอิ ถ้าย้ายบ้านใหม่ เชิญคุณ vr ก่อนเลย จะกินไก่ย่าง อิอิ ลูกผู้ชายพูดแล้วไม่คืน ไก่ย่าง นะครับ

ผมว่าเวปนี้น่ามี Flash chat นะ จะได้สนุกขึ้น
    ผมไม่ได้คิดมากครับ แต่ผมจองน่องขวา อ่ะ อิอิ ถ้าย้ายบ้านใหม่ เชิญคุณ vr ก่อนเลย จะกินไก่ย่าง อิอิ ลูกผู้ชายพูดแล้วไม่คืน ไก่ย่าง นะครับ
    ได้เลย
    เด๋วเอาหนังไปดูกินกับไก่ย่างด้วย

เสร็จโจร ได้ไก่กันฟรีแล้ว อิอิ

เด๋วเอาหนังไปเปิดให้คุ้มค่าไก่เลย
    หุหุ

Bookmarks

Bookmarks