overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: รบกวนท่านผู้รู้เกี่ยวกับ Call Of Duty 4 ครับ

OverclockZone Member Gaz's Avatar

Default รบกวนท่านผู้รู้เกี่ยวกับ Call Of Duty 4 ครับ

คือผมเล่นไปถึงตอนที่ มีรถถังอยู่บนทางด่วน 4 คัน อ่ะครับ รู้สึกเราจะได้ ตัวล็อค อะไรใหญ่ๆมา แต่ล็อกแล้วจัดการยังไงครับ (ที่เวลาคลิกขวาแล้วจะมีตารางสีเขียวๆให้เล็ง) ผมเดินขึ้นชั้นสอง แล้วพยายามล็อก แต่ยิงไม่เป็น ต้องทำลายหรือว่ายังไงครับ ตอนนี้ ผมค้างเติ่งอยู่ตรงนี้ทำต่อไม่เป็นอ่าครับ จะยิงยังไง หรือว่าเราต้องทำอะไรครับ

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

เล็งให้ไอ้สีเขียวที่คุณว่าไปตรงตำแหน่งรถถัง รอจนมันบอกว่า Lock target หรืออะไรซักอย่างนี้ล่ะ แล้วกดยิงครับ

OverclockZone Member nalin's Avatar

ต้องเล็งตรงทีโล่งๆด้วยนะครับเดียวมันยิงไม่ออก

OverclockZone Member Grimmy's Avatar
    ศรีราชา-แหลมฉบัง

เค้าเรียก Javelin anti-tank missile ครับ เล็งฃักพักพอมัน ล็อกเป้าแล้วยิงเลย

ลงไปเล็งข้างล่างมุมยิงมากกว่ายิงข้างบนครับ

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

ตรงนี้ผ่านไปแล้วติดตรงฉากที่เราเป็นพลซุ่มยิงอ่า ไปกัน2คน
    ถึงที่โล่งแล้วจะต้องผ่านฝ่ายตรงข้าม ที่เดินมาเป็นแถวหน้ากระดาน ออกซ้าย ขวาก็ไม่ได้ จะไปยังไงเนี้ย...

OverclockZone Member us---army's Avatar
    บางกะปิ เสรีไทย

Quote Originally Posted by sanitkku View Post
    เล็งให้ไอ้สีเขียวที่คุณว่าไปตรงตำแหน่งรถถัง รอจนมันบอกว่า Lock target หรืออะไรซักอย่างนี้ล่ะ แล้วกดยิงครับ
    รู้ทุกเกมส์ เทพจริงๆ ขนาดเกมส์เก่าๆยังจำได้

OverclockZone Member Grimmy's Avatar
    ศรีราชา-แหลมฉบัง

Quote Originally Posted by จอมยุทธ View Post
    ตรงนี้ผ่านไปแล้วติดตรงฉากที่เราเป็นพลซุ่มยิงอ่า ไปกัน2คน
    ถึงที่โล่งแล้วจะต้องผ่านฝ่ายตรงข้าม ที่เดินมาเป็นแถวหน้ากระดาน ออกซ้าย ขวาก็ไม่ได้ จะไปยังไงเนี้ย...
    หมอบแล้วคอยหลบไม่ให้มันเดินมาเหยียบเราอ่ะพี่.

OverclockZone Member Gaz's Avatar

เอ่อ ขอโทษนะครับ ผม คลิกขวา แล้วมันจะเข้าล็อกเป้า พอ ล็อกตารางสี่เหลี่ยมที่รถถัง แล้วคลิกซ้ายหนึ่งที่ มันขึ้นว่า Lock - on Required อ่ะครับ แต่ไม่เห็นจะยิงเลยครับ งงมากครับ อยากเล่นต่อแต่ไปไม่เป็น -*- รบกวนหน่อยครับ ยิงไม่ออกแฮะ ลองขึ้นชั้นสอง ลองข้างล่างก้อแล้ว ยิงยังไงหว่า T_T

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

อันดับแรกหาที่โล่งก่อนเลย
    อันดับสองเล็งจนมันมีเสียงล๊อคและจะมีเส้นพาดเป็นตัวบวกด้วยแล้วก็ว้กดซ้ายยิงเลยครับ

OverclockZone Member nalin's Avatar

Quote Originally Posted by Grimmy View Post
    หมอบแล้วคอยหลบไม่ให้มันเดินมาเหยียบเราอ่ะพี่.
    ตามตูดเพื่อนหรืออยู่ข้างๆอะครับ

OverclockZone Member us---army's Avatar
    บางกะปิ เสรีไทย

ตอนนี้เล่นภาค 2 ยังไม่จบ เหอๆๆๆๆ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

คลิกขวาให้มันเล็ง แล้วส่องไปที่รถถังกรอบสีเขียว พอมันล็อคแล้ว ยิงด้วยเมาส์ซ้ายเลย
    -ให้มันมีเสียงแล้วก็ให้มัน lock ก่อน
    -กระสุนจะยิงไปข้างหน้าตามปกติแล้วจะพุ่งขั้นไปบนอากาศ แล้วลงมาทำลายรถถัง แต่ต้องมีที่โล่งหน่อยครับ ไม่งั้นยิงไม่ออก หรืออกไปโดนสิ่งกีดขวาง

ส่วนของที่เราเป็นไรเฟิลซุ่มยิง ไปหลบหมอบตรงไหนก็ได้ครับ ขยับซ้ายขวาได้ แต่ค่อยๆ ครับ
    ด่านนี้มันสุดๆ แต่ก็ยากพอตัวเลย

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

Quote Originally Posted by Zepherous View Post
    คลิกขวาให้มันเล็ง แล้วส่องไปที่รถถังกรอบสีเขียว พอมันล็อคแล้ว ยิงด้วยเมาส์ซ้ายเลย
    -ให้มันมีเสียงแล้วก็ให้มัน lock ก่อน
    -กระสุนจะยิงไปข้างหน้าตามปกติแล้วจะพุ่งขั้นไปบนอากาศ แล้วลงมาทำลายรถถัง แต่ต้องมีที่โล่งหน่อยครับ ไม่งั้นยิงไม่ออก หรืออกไปโดนสิ่งกีดขวาง

ส่วนของที่เราเป็นไรเฟิลซุ่มยิง ไปหลบหมอบตรงไหนก็ได้ครับ ขยับซ้ายขวาได้ แต่ค่อยๆ ครับ
    ด่านนี้มันสุดๆ แต่ก็ยากพอตัวเลย
    ตามนั้นครับ...แต่ขอย้ำ ต้องยิงในที่โล่ง

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

Quote Originally Posted by ez2q2031 View Post
    ตามนั้นครับ...แต่ขอย้ำ ต้องยิงในที่โล่ง
    แม่นแหล่ววววว!!!!

OverclockZone Member For Fun's Avatar

ที่เจอกันมากคือใช้สูตรโกงเล่นครับ

ให้คุณปิดสูตรโกงก่อนครับ แล้วค่อยเล่นต่อ หากปิดแล้วไม่ผ่านอีก โหลดเซฟกลับไปเริ่มเกมส์ในด่านนั้นใหม่ครับ แค่นี้ก็ผ่านแล้วครับ (ถึงจะโหลดเซฟใหม่ แต่ยังคงใช้สูตรอยู่ ก็ควรปิดสูตรก่อนที่จะถึงฉากเก็บปืนนะครับ)

หลักการยิงคือ

1. หาที่กว้่าง ๆ ในที่นี้ก็คือจุดเก็บปืนนั่งแหละครับ
    2. ยิงให้เร็วที่สุดครับ มัวแน่หันซ้ายหันขวา จะโดนมันยิงนะครับ

* ยิงได้หรือไม่ได้ สังเกตุง่าย ๆคือ

1. จะมีกรอบสี่เหลี่ยมสีเขียว (คือรถถังที่เราต้องยิงนั่นเอง)
    2. เมื่อเล็งไปที่กรอบสีเหลี่ยมสีเขียวที่ปรากฏขึ้นบนจอของปืน จะมีเสียงปี๊ป ๆ ๆ ๆ (มั้ง ไม่ได้เล่นนานแล้ว) เมื่อล็อกเป้าได้แล้ว กดยิงทันทีครับ

แต่ถ้ายังยิงไม่ได้อีก ก็ควรจะเปลี่ยนตัว Trainer ที่ใช้ได้แล้วครับ หากยังใช้ตัวเก่าอีก ฉากต่อ ๆ ไปก็ยังมีปัญหาเรื่องเครื่องยิงระเบิดทุกชนิดครับ

ถ้าหากคุณไม่ได้ใช้ Trainer ก็แค่หาสถานที่โล่งๆ แล้วเล็งและรอสัญญาณเสียงจากปืน พอมีเสียงก็กดยิง แค่นั้นก็เรียบร้อยแล้วครับ
    Last edited by For Fun; 15 Jan 2008 at 16:31:32.

OverclockZone Member For Fun's Avatar

Quote Originally Posted by จอมยุทธ View Post
    Quote Originally Posted by Grimmy View Post
    ตามนั้นเลยครับ แค่หลบทหารที่เดินมาเท่านั้นพอครับแค่ไม่ให้มันเหยียบเรา แค่นั้นก็ผ่านจุดนี้ไปได้แล้ว

(ผมเองตอนแรกๆ ก็เซ็งอยู่เหมือนกันครับ ทำยังไงก็ไม่ผ่าน ก็ PM ไปถามคนในนี้แหละครับ )

OverclockZone Member dryiceteam's Avatar
    Chonburi Heaven Floor 7

บอกได้คำเดียว เนื้อเรื่อง เล่นไม่จบ เล่นแค่ ไปสถานีทีวี แล้วก็หันมาเล่นออนไลตลอด

Quote Originally Posted by For Fun View Post
    ที่เจอกันมากคือใช้สูตรโกงเล่นครับ

ให้คุณปิดสูตรโกงก่อนครับ แล้วค่อยเล่นต่อ หากปิดแล้วไม่ผ่านอีก โหลดเซฟกลับไปเริ่มเกมส์ในด่านนั้นใหม่ครับ แค่นี้ก็ผ่านแล้วครับ (ถึงจะโหลดเซฟใหม่ แต่ยังคงใช้สูตรอยู่ ก็ควรปิดสูตรก่อนที่จะถึงฉากเก็บปืนนะครับ)

หลักการยิงคือ

1. หาที่กว้่าง ๆ ในที่นี้ก็คือจุดเก็บปืนนั่งแหละครับ
    2. ยิงให้เร็วที่สุดครับ มัวแน่หันซ้ายหันขวา จะโดนมันยิงนะครับ

* ยิงได้หรือไม่ได้ สังเกตุง่าย ๆคือ

1. จะมีกรอบสี่เหลี่ยมสีเขียว (คือรถถังที่เราต้องยิงนั่นเอง)
    2. เมื่อเล็งไปที่กรอบสีเหลี่ยมสีเขียวที่ปรากฏขึ้นบนจอของปืน จะมีเสียงปี๊ป ๆ ๆ ๆ (มั้ง ไม่ได้เล่นนานแล้ว) เมื่อล็อกเป้าได้แล้ว กดยิงทันทีครับ

แต่ถ้ายังยิงไม่ได้อีก ก็ควรจะเปลี่ยนตัว Trainer ที่ใช้ได้แล้วครับ หากยังใช้ตัวเก่าอีก ฉากต่อ ๆ ไปก็ยังมีปัญหาเรื่องเครื่องยิงระเบิดทุกชนิดครับ

ถ้าหากคุณไม่ได้ใช้ Trainer ก็แค่หาสถานที่โล่งๆ แล้วเล็งและรอสัญญาณเสียงจากปืน พอมีเสียงก็กดยิง แค่นั้นก็เรียบร้อยแล้วครับ
    ท่าทางผมจะยิงไม่ได้เพราะใช้ Trainer นี่แหละครับ ทำยังไงก้อไม่ยอมล็อกให้เรายิงสักที แย่เลย เลือกเล่นระดับ โหดสุดไว้ด้วย ไม่ใช้ trainer เล่นไม่ได้เลยครับ โคตรยาก เลยต้องเริ่มเล่นใหม่ระดับง่าย แบบไม่ใช้สูตร ฮือๆ
    ขอบคุณที่แนะนำครับ

OverclockZone Member amppeter's Avatar

ชื่อท่าน จขกท เหมือนชื่อ ไอ้หนวดใน call of duty4

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

เห็นด้วยกับ Reply บนครับ

อ่านแล้วฮา 5555555555555555555
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks