ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ท่านใดเคยเห็นไวรัสตัวนี้มั่งครับ

เป็นไวรัสรูปหน้าผู้หญิง แล้วมีภาษาอะไรไม่รู้ขึ้นมาครับ ไม่ทราบว่าจะแก้ยังไงดีเลย

เพราะมันไม่ให้เข้า cmd แก้ Regedit ก้อไม่ได้ ใครทราบวิธีแก้ช่วยทีครับ

ตัวนี้ที่ผมโดนมาจากปัตตานีน่ะครับ มันจะไม่ให้ใช้ CMD หรือเข้าไปแก้ Registry อะไรเลยครับ

สาเหตุที่โดนนี่พื่นๆเลยครับ ลืมดูว่ามันไม่ใช่ Folder มันเป็น exe ปลอมตัวแล้วก้อ hidden folder จริง เอาไว้

ปกติผมจะดูตลอด แต่คราวนี้พลาดจริงๆ เม้าส์ดันดับเบิ้ลคลิกเอง ส่วนรูปผู้หญิงนี่มันจะขึ้นมาบังหน้าจอ

ซักประมาณ 5 นาทีน่ะครับ

มันจะขึ้นรูปแบบด้านล่างน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ