ท่านผู้รู้ตอบด้วย
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: ท่านผู้รู้ตอบด้วย

ทีมเยือน
    Guest

Question ท่านผู้รู้ตอบด้วย

1) มี Card TV สำหรับใส่ตรงช่องเสียบ PCMCIA Slot หรือ PC Card ของ Notebook หรือเปล่า และราคาประมาณเท่าไหร่
    2) อยากรู้ว่า ฮาร์แวร์พวก Router,Hub/Switch เมื่อเราซื้อมาแล้ว เรานำมาติดตั้งเข้ากับระบบแล้วมันจะใช้งานได้ทันทีเลยหรือเปล่า.. โดยไม่ต้องไปเซ็ตค่าอะไรให้กับฮาร์ดแวร์พวกนี้ใช่หรือเปล่า

art
    Guest

การ์ด tv tuner นั้นมีที่เป็นแบบ pcmcia นั้นมีครับแต่ราคาไม่รู้นะครับว่าเท่าไรเคยเห็นแต่ไม่สนใจอะไรหนะครับ ส่วนพวก router นั้นต้องset ค่าเช่น ที่อยู่ isp เท่านั้นหละ hub/switch นั้นไม่ต้องเสียบปุ๊บใช้ได้ปั๊ป ถ้ามีปัญหาสงสัยยินดีนะครับ try_again_z@hotmail.com

คน
    Guest

Router ค้องset เยอะเลย สำหรับผู้ไม่ค่อยเป็นคอม นับว่ายากด้วยครับ

Hub/Switch ได้เลย แต่ถ้าจะ set share net/file ก็ต้อง setย้อม เอ้ย setค่าในวินโด้อีกT

ทีมเยือน
    Guest

Unhappy

ยกตัวอย่างการเซ็ตค่าเช่น ที่อยู่ isp
    **แล้วปกติเวลาเราซื้อมา มันจะมีคู่มือมาให้เราศึกษาด้วยใช่ไหม

Bookmarks

Bookmarks