ผมว่าใครอยากใช้ไปใช้ ยี่ห้ออื่นดีกว่านะครับ
คือเรื่องมีว่าผมสมัคร Intenet Samart แล้วมันไม่มีช่องว่างport เหลือเลยอดเล่น
ผมเลยไปใช้ ของTrue แทน พอผมได้ สมัครทรูแล้วก็ทำเรื่องขอคืนเงินจากทาง Samarts
นั้นก็โดนคุณ จิราพร พนักงาน Samarts บอกจะแทงเรื่องให้ผู้ใหญ่ ภายใน 2 อาทิตย์ได้รับเงินแน่ ให้ส่ง Faxมายืนยันกับทางเขา ผมจึง ส่งFax ไป พอเสร็จผมก็ติดต่อไป 2-3 ครั้งได้จนเวลา ล่วงเลยมา 1 เดือนแล้วยังไม่มีอะไรติดต่อมาและยังไม่มีเงินเข้าบัญชี

โทรไปครั้งสุดท้าย เดี๋ยวแทงเรื่องไปผู้ใหญ่(-*- ไหนบอกแทงเรื่องตั่งแต่ส่ง Faxแล้ว) บ้านคุณดิพอผมบอกว่ายังไม่ส่งเรื่องอีกเหรอ เขาก็บอกว่าส่งเรื่องไปทางบัญชีแล้ว ทางเคสคุณเขาได้คุยกันแล้ว (คุยบ้าไรวะ จะเอาเงินคืนมันยุ่งยากเดินเรื่องเป็นเดือนเหรอ ทรูยังทำภายใน 10นาทีเลย) ถึงเงินมันน้อยแต่ผมก็ไม่ยอมครับ มันเสียอารมณ์ เสียค่าโทร มากกว่า5 ครั้งสุดท้ายได้ยินแต่คำว่าทางเราได้กำลังเดินเรื่องให้ จะติดต่อกลับ ผมไม่เคยได้โทรศัพท์ มันเลย ตอนเดินเรื่องคืนเงิน

ขนาดระบบองค์กรณ์ยังเป็นอย่างงี้เลยแล้วถ้าเล่นเนตมีปัญหามันจะรับผิดชอบไหม
สมัยก่อนผมเคยอยู่หอแถวเกษตรติดBuddy มีปัญหาทางสัญญานมันส่งคนมาหาที่หอเลย ทำให้เรียบร้อยขนาดเป็นความผิดของผมที่สลับขั่วโทรศัพท์ยังไม่คิดค่าบริการ

พอกลับบ้านก็ยังอยากใช้Buddy แต่สายไม่ถึงแต่ยังอยากใช้ 2Mb เลยสมัคร Samarts สุดท้างลงเอยที่ ทรู ถึงแพงแต่มาตรฐาน

ผมขอบอกเลยนะครับผมเข็ดแล้วกับ Samarts ใครที่จะเล่นผมบอกเลย ให้เล่นที่อื่นดีกว่าเซ็งกับมันมากครับหมคเงิน ค่าโทรและอารมณ์ ไม่รู้ว่าจะคืนเงินผมไหม แค่ 800กว่าบาทเอง

เดี๋ยวผมจะให้ Link หลักฐานที่ผมเดินเรื่อง จนถึงปัจจุบันยังไม่ได้เงิน มีใบเสร็จและ Fax ครับ

ผมโมโหจริงๆ
Link: http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=57168