Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา ASUS K8N

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา ASUS K8N

ผมใช้กับแรม Corsair XMS TWIN DDR400 512MB*2 พอเสียบแถวเดียวมันบัส 400 ปกติแต่พอเสียบ 2 แถวทำไมมันเป็นบัส 333 ปรับในไบออสก็แก้ไม่ได้ ใครรู้ช่วยบอกวิธีแก้ที

ดูในคู่มือครับ จะมีบอกวิธีเสียบแรมครับ แต่ผมจำไม่ได้ว่า จะบอกด่วยว่า มีปัญหากัยแรมรุ่นใดด้วยกรือเปล่าครับ

ลองถาม ท่าน พีคุงดู เข้าใช่รุ่นนี้อยู่ ชำนาน แน่นอนครับ

Comment

ผมใช้อยู่ไม่เป็นปัญหานา ลองอัพเดลไบออสยังครับ อัพที่นี่เลยนะครับ
      http://support.asus.com/download/dow...n-us&model=K8N

ถ้ายังมีปัญหาอยู่ก็ไม่ทราบแว้วงับ

Comment

อิอิ ๆๆๆ ต้องลอง up bios ดูครับ

Comment

เนี่ยอิอิ จะบอกว่าเจ้า K8N เนี่ย

ต่อให้เสียบแรมตามที่คู่มือมันบอกก็เถอะ ทันทีที่เสียบสองแถว ยังไงมันก็ไม่ยอมเป็น 400MHz มันจะมองเป็น 333 เท่านั้นครับ

แล้วก็ไม่มี BIOS แก้ด้วย

มันออกมานานจนผู้ผลิตก็คงไม่สนใจปัญหานี้แล้ว

Comment

ถ้าเสียบแผงเดียวไม่เป็นไรพอ2แพงก็ทดเลยครับผมก็เป็นแก้ไม่ได้เลยจับซีพียูคล็อกขึ้นเลยครับแรมจะได้วิ่งที่200อ่ะครับ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
              เนี่ยอิอิ จะบอกว่าเจ้า K8N เนี่ย

ต่อให้เสียบแรมตามที่คู่มือมันบอกก็เถอะ ทันทีที่เสียบสองแถว ยังไงมันก็ไม่ยอมเป็น 400MHz มันจะมองเป็น 333 เท่านั้นครับ

แล้วก็ไม่มี BIOS แก้ด้วย

มันออกมานานจนผู้ผลิตก็คงไม่สนใจปัญหานี้แล้ว
              นั้นแหละครับ ตำตอบสุดท้าย

Comment

Working...
              X