Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ2kอยากซื้อsoundcardซักตัวแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ2kอยากซื้อsoundcardซักตัวแนะนำทีครับ

ตอนนี้ใช้ลำโพง ของcreative T7700 อยู่อยากถามว่า...

1.ใช้ซาวออนบอร์ดของ Realtek ALC885 8-channel ถ้าเปรียบเทียบ soundcard ของcreative ราคาประมาณ2k-3k จะเสียงดีกว่ากันเยอะไหมครับ
    2.รู้สึกว่าเสียงเบสมันดึง ตึงๆๆ ไม่ดังตึ๊บๆๆๆ(เสียงไม่ค่อยแน่นเลย)ถ้าใช้soundการ์ดจะช่วยให้เสียงแน่นขึ้นไหมครับ
    3.ถ้าซื้อควรเป็นรุ่นไหนดีครับงบ2K เพิ่มได้นิดหน่อย

ที่ถามเยอะเพราะผมไม่มีความรู้ทางด้านsoundcard เลย
    ลองมาถามท่านทั้งหลายดูครับ

audigy 2zs 1.8K - 2.3K หาตัว retail

Comment

Working...
    X