Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ 8800GT 512Mb เล่นแล้วภาพแตกสีแดงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ 8800GT 512Mb เล่นแล้วภาพแตกสีแดงๆ

GPU XFX 8800GT 512Mb
    CPU E6750 2.66Mhz
    RAM 2 Gb
    PSU Enermax 500W
    MainBoard P5K

เป็นกับ เกม crysis, Supreme commander, ArmA armed assalt
    ไปที่ศูนย์มาแล้วครับ พี่เลย์ คนในร้านแนะนำว่าให้ใช้ Rivatuner เพิ่มแรงพัดลมดูครับ
    เพิ่มไปที่ร้อยเปอร์เซนเลยครับ แต่ก็เหมือนเดิมเกม supreme commander เล่นแค่ฉาก Tutorial แตกเลยครับ ต้องปิดเครื่องกันไปเลย ลองเปลี่ยน driver การ์ดจอจาก 169.21 กลับมา 169.02 ก็ยังเป็น หมดทางแล้วอ่ะครับ ใครก็ได้ช่วยทีมันเปงที่อะไร แต่บางเกม ก็เล่นได้ปกตินะครับ เช่น company of heros

เป็นที่ความร้อนแน่นอนครับ ถ้าใช้ rivatuner แล้วยังไม่ไหว แนะนำติด sink ใหม่อย่างเดียวครับ

อยาก slot เดียวไม่เปลืองที่ก็ Zalman VF1000LEd ครับ 1,590 ที่ jedi

อยากได้ความเย็นสะใจแต่กิน 3 slot ก็ Thermalright HR-03 GT ราคา 1,650 ที่ jedi ต้องซื้อพัดลม 12cm เพิ่มประมาณ 300 นะครับ

Comment

8800GT ตัวธรรมดาความร้อนรบกวนเยอะจริงๆ

Comment

เพิ่งซื้อมาเคลมไปเลยครับ ปกติของผมตอนไม่ได้ปรับรอบพัดลมมันก็ร้อน80-90องศา เล่นอยู่หลายวัน ไม่เห็นมันมีปัญหาอะไรเลย ถ้าขนาดปรับรอบพัดลมแล้วยังไม่หายนี่ไม่ต้องไปซื้อซิ้งใส่ให้สิ้นเปลืองครับเคลมไปเลยไม่ต้องเกรงใจ

Comment

เคลมไปเลยคับ
          ผมซื้อมาก้อไม่เห็นเป็นไร
          เล่น Crysis ร้อน 80-90 ก้อไม่เห็นเปนไรเลย
          แนะนำให้เคลมไปเลยคับ

Comment

หา Sink แบบยี่ห้อนี้มาเปลี่ยนเลยครับ

กดอ่าน

http://www.overclockzone.com/Lightro...Force-Edition/

Comment

น่าจะเป็นที่ไดรเวอร์ และความละเอียดตัวเกมส์ของความร้อนไม่น่าเกี่ยวเท่าไหร่นะผมเล่น 70-75 ยังไม่เคยเจอปัญหาเลย
              Last edited by meen182; 20 Feb 2008, 10:16:58.

Comment

เช็คก่อนว่ามันเป็นกับอย่างโปรแกรมอื่นด้วยหรือเปล่าเช่น รัน 3Dmark วน Loop ถ้าอาการยังเป็นแบบเดียวกันเครมเลยครับ ซิ้งเดิมคนอื่นถึงจะร้อนยังไงก็ยังเล่นได้ไม่มีภาพแตก การ์ดถูกออกมาให้ใช้งานได้กับซิ้งเดิมของมัน อาการอย่างนี้ถือว่าการ์ดมีปัญหาครับสามารถเครมได้
                ถ้าเขาไม่ให้เครมก็บอกให้เสียบเทสจับรับ 3Dmark วน loop ซักครึ่งชั่วโมง ถ้ามันมีภาพแตกยังไงเขาก็ต้องเครมให้

ถ้ามันเป็นเฉพาะกับเกมส์ที่ท่านว่ามา ก็ต้องลอง update driver หรือ patch ของตัวเกมส์ครับ
                Last edited by Antfield; 20 Feb 2008, 10:52:54.

Comment

อย่างนี้ ต้อง เคลม

Comment

hdd ไม่ดีป่าว

Comment

ผมเคยเป็นครับ ส่งเคลมก็ไม่มีปัญหาเกิดอีกครับ ของผมกาแลคซี่นะครับ

Comment

Working...
                      X