Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามการต่อไฟเพิ่ม spark hd3850 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามการต่อไฟเพิ่ม spark hd3850 ครับ

เพิ่งไปสอยมาครับ ตอนแรกจะเอา sapphire 2600xt เดินทั้ง zeer หาไม่เจอ เลยหน้ามืดกัดฟันเอาตัวนี้มาแทน
    มาต่อที่บ้านเพิ่งเห็น ว่ามันต้องเสียบไฟเพิ่ม มีสายไฟแยกออกมา 2อัน
    ผมต้องต่อทั้ง 2อันเลยรึเปล่าครับ เพราะ power supply มันเหลือ สายต่อแค่อันเดียว
    แล้ว psu delux 420w เนี่ยมันรับ พี่park ตัวนี้ไหวมั้ยครับ

คิดว่าน่าจะเอาอยู่นะครับ เสียบสายเดียวก็พอครับ

Comment

ไหวครับ

Comment

ไหว-ไม่ไหวบอกด้วยน่ะครับ

Comment

ทำไมผมใช้สายที่เป็นหัวต่อที่ให้มาในกล่องเสียบแล้วเปิดไม่ติดหว่า พอใช้สายจาก psu โดยตรงดันใช้ได้ (500W Deluxe)

Comment

...

ลองมาแล้วคืนนึง เครื่องทำงานปรกติดีครับ
            amd x2 3800+
            asrock alive
            ram kingston บ้านๆ 2gig
            dvd rom
            hdd 2 ตัว
            psu delux 420w

ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ เล่น bioshock 1680*1050 all high
            เนียนมั่กครับ ตอนนี้รู้สึกดีใจที่หา 2600xt ไม่เจอ

Comment

มีที่ต่อ 2 สาย ต่อสายเดียวได้ด้วยดีจัง

Comment

น่าจะใหว นะ อุปกรณ์กินไฟน้อยๆ ทั้งนั้น
                การ์ดจอ HD3850 กินไฟมากกว่า GF8600GT / HD2600XT ไม่มากเม่าใหร่

Comment

ผมว่าเป็นการหน้ามืด กัดฟัน ที่ดีมากๆเลยครับ

Comment

ผมมี HDD 3 ตัว กับ PSU Enermax 350W ตอนแรกๆยังหวั่นๆเล็กน้อย
                    แต่ได้คุณ sarotekung มาโพสยืนยัน ว่าไฟพอพอทำให้ผมใจชื้นขึ้นเยอะเลยครับ
                    ขอบคุณครับผม

Comment

ยินดีด้วยครับ

Comment

update ครับ
                        หลังจาก เมามันกับ call of duty4 มา 3 วัน
                        เช้านี้เกิดอาการจอดับแล้วครับ
                        ยิงหัว russia อยู่ดีดี มืดไปเลย
                        ...
                        ตอนนี้ กำลังรวบรวมเงินไปซื้อ psu ใหม่ครับ
                        ....
                        psu tsunami จะดีไหมเนี่ย

Comment

กำจริงๆ

Comment

Originally posted by sarotekung View Post
                            update ครับ
                            หลังจาก เมามันกับ call of duty4 มา 3 วัน
                            เช้านี้เกิดอาการจอดับแล้วครับ
                            ยิงหัว russia อยู่ดีดี มืดไปเลย
                            ...
                            ตอนนี้ กำลังรวบรวมเงินไปซื้อ psu ใหม่ครับ
                            ....
                            psu tsunami จะดีไหมเนี่ย
                            ซื้อเลยครับแก้ขัดงบน้อยได้ดีทีเดียว

Comment

ถ้าจะเอา tsunami เอาของผมมั้ย commander 580W ยังไม่ครบปีเลย เดี๋ยวปล่อยให้ถูกๆ ตัวนี้รับมือ 8800GTS (G80) ลากเองอีกได้ สบายๆ ไม่เคยออกอาการใดๆ

Comment

Working...
                              X