overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: Thermaltake Mozart TX ใส่ซิ้งสูงๆ แบบ ultra 120 หรือ Tuniq tower ได้ไหมครับ

OverclockZone Member BurstnovA's Avatar

Default Thermaltake Mozart TX ใส่ซิ้งสูงๆ แบบ ultra 120 หรือ Tuniq tower ได้ไหมครับ

เก็บเงินมาหลายเดือนกะว่าจะย้ายบ้านใหม่ ให้ HD ทั้งหลายที่อยู่ในเครื่องหน่อย
    ก็มองหา Full Tower case อยู่เพราะตอนนี้เจ้า PC-7 ของผมแน่นมาก
    มี HD 4 ลูก + DVD-RW + Combo อีกตัว เปิดโหลดบิท 24 ชม. ห้องไม่มีแอร์
    ลมที่เป่าออกมาเดี๋ยวนี้ร้อนกว่าตอนผมไม่ได้ใส่ HD4 ตัวมากพอสมควร
    แถมมีเจ้า 7950GT silent pipe อีก ^^'' ทำเอา PC-7 มันแน่นไปถนัดตาเลยครับ

ตอนแรกผมไปดู lian-Li ตัว PC777 ไว้

แต่ติดตรงที่ว่ามันมีรูพรุนเยอะมากเลย แล้วบ้านผมค่อนข้างจะมีฝุ่นซึ่งปรกติผมใช้แผ่นกรองอากาศของ 3M
    ติดตามช่องต่างๆ ไว้ (ตัว PC-7) ดีมากเลยครับ แทบจะไม่มีฝุ่นในเครื่องเลย
    จนเมื่อวานผมได้ไปพันทิพแล้วไปเห็นเจ้า Thermaltake Mozart TX เข้า

ลูบๆ คลำๆ อยู่ซักพักมันสวยดีน่าใช้มาก ตัวเคสมันไม่หนักอย่างที่คิด แต่ว่ามันออกแบบมาให้ใส่บอร์ดได้ 2 ด้าน
    ซึ่งดูแล้วมันแคบๆ พิลึกไม่รู้ว่าถ้าเราใช้ซิ้ง cpu ตัวสูงๆ ทั้งหลายมันจะติดหรือเปล่า ส่วนราคานี่แพงกว่า lian-li pc777 ประมาณ 2000 กว่าบาท

ตอนนี้รู้สึกถูกชะตา tt mozart tx มากแต่ไม่รู้ว่าด้านหน้าของเคสมันถอดออกมาเพื่อติดแผ่นกันฝุ่นด้านในได้หรือเปล่าน่ะครับ
    หรือว่าท่านใด มีเคส Full tower ดีๆ ตัวอื่นๆ ก็ช่วยแนะนำไว้เป็นวิทยาทานด้วยนะครับ

ยิ่งเป็น Full tower ที่ใส่ HD ได้เยอะๆ ยิ่งดีอะครับ เพราะกำลังจะเปลี่ยนบอร์ดใหม่น่ะครับ เปิดโหลดบิทด้วยน่ะครับ
    ดูแล้ว Mozart TX มันใส่ HD ได้เยอะดี แต่ไม่รู้ซื้อมาแล้วมันจะมีปัญหากับอุปกรณ์ใหม่ๆ
    ที่จะออกมาหรือเปล่าเพราะเคสมันสั้นอะครับ (ไม่ลึก) ราคาก็เกือบหมื่นเลย ซื้อแล้วกะใช้ยาวๆ อะครับ

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

ผมก็กำลังจะสอยเจ้า Thermaltake Mozart TX ที่ tK มาใช้อ่ะครับชอบมากๆ ใส่บอร์ทได้สองอันก็จริง แต่บอร์ทอีกอันจะบังคับให้เป็น ATX mini อ่ะเดะ ถ้าไม่ติดปัญหาตรงนี้สอยได้เลย เป็นเพื่อนกันนะ อิอิ

ปล.ผมยังไมได้สอยนะ กินมาม่าเก็บตังอยู่ อิอิ

OverclockZone Member BurstnovA's Avatar

Quote Originally Posted by Satanic View Post
    ผมก็กำลังจะสอยเจ้า Thermaltake Mozart TX ที่ tK มาใช้อ่ะครับชอบมากๆ ใส่บอร์ทได้สองอันก็จริง แต่บอร์ทอีกอันจะบังคับให้เป็น ATX mini อ่ะเดะ ถ้าไม่ติดปัญหาตรงนี้สอยได้เลย เป็นเพื่อนกันนะ อิอิ

ปล.ผมยังไมได้สอยนะ กินมาม่าเก็บตังอยู่ อิอิ

คุณ Satanic ใจตรงกันเลย
    ผมกะว่าสิ้นเดือนนี้ถ้าฟ้าไม่กลั่นแกล้ง เงินออกจะไปถอย TT mozart tx มาคับ เก็บเงินมาตั้ง เกือบครึ่งปี แหะแหะ
    ตอนแรกสนใจเจ้า lian-li pc777 น่ะครับ ส่วน CM stacker nvidia ตอนแรกก็ชอบคับสวยดีแต่พอมาเห็น
    Mozart นี่ลืมตัวอื่นไปเลย ตอนนี้ใส่ sink อะไรไม่ได้ก็ช่างมัน ขอสวยๆ ก่อนดีกว่า ^^

ตอนแรกผมกะรอเปลี่ยนพร้อม phenom ออก แต่ phenom ดูท่าจะอีกซักพักเลย
    เลยกะว่าเปลี่ยนให้ พวกอุปกรณ์เดิมๆ ก่อนดีกว่า เพราะตอนนี้ขนาดผมตั้งโหลดบิทเฉยๆ
    ขนาดHD ของ WD ที่ว่าเย็นๆ มันยัง 45 - 47 องศาได้ ^^' ตั้งแต่ผมยัดเข้าไป 4 ตัว
    (แต่ก่อน 2 ตัวมันก็ประมาณ 35 - 38 เอง)
    สงสัยตั้งแต่ผมใส่ 7950GT เข้าไปด้วยมันเลยยิ่งร้อนไปกันใหญ่ (ดันเป็น silent pipe)
    โหลดบิท การ์ดจอ idle ที่ 65-67 ตอนนี้อะคับ - -'
    Last edited by BurstnovA; 15 Jan 2008 at 23:31:41.

OverclockZone Member koptmb's Avatar

lian-Li PC777 ดูแปลกแหะ เหมือนหอยถาก

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

PC777 นี่ตัวใหญ่ประมาณไหนครับ ใหญ่กว่า CM Stacker ไหมครับเนี่ย
    Mozart นี่เคสมันออกแนวสูงๆ ครับเจอตัวจริงแล้ว สูงกว่า Full ทั่วไปเยอะเหมือนกัน แต่เสียที่ว่ามันไม่กว้างเหมือน full ทั่วไปครับ ไม่งั้น สอย -*-

ปล.ตอนนี้ใช้ mid ตัวละ 1750 อยู่ครับ
    ปล2. เก็บเงินซื้อ CMStacker ครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

ตามนี้เลยครับ (H*W*D)

PC777 Dimension 574 x 246 x 645 mm.
    CM Stacker Dimension 638 x 250 x 536 mm.
    Mozart TX Dimension 720 x 330 x 360 mm.

เท่าที่ไปดูของจริงมาผมว่า Mozart มันน่าจะระบายความร้อนสะสมได้เร็วอะครับ เพราะมันสั้น
    ส่วน PC777 ถ้าบ้านฝุ่นไม่เยอะก็น่าใช้อะครับผมชอบ สวยดี เสียแต่มันรูพรุนเยอะมากไปหน่อย
    CM Stacker ก็น่าจะดีนะครับ แต่ถ้าไปดูพวก Full tower ของ Lian-li มันมีตัวน่าใช้กว่า Stacker หลายตัวอะคับ
    Last edited by BurstnovA; 16 Jan 2008 at 13:26:13.

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

Quote Originally Posted by BurstnovA View Post
    คุณ Satanic ใจตรงกันเลย
    ผมกะว่าสิ้นเดือนนี้ถ้าฟ้าไม่กลั่นแกล้ง เงินออกจะไปถอย TT mozart tx มาคับ เก็บเงินมาตั้ง เกือบครึ่งปี แหะแหะ
    ตอนแรกสนใจเจ้า lian-li pc777 น่ะครับ ส่วน CM stacker nvidia ตอนแรกก็ชอบคับสวยดีแต่พอมาเห็น
    Mozart นี่ลืมตัวอื่นไปเลย ตอนนี้ใส่ sink อะไรไม่ได้ก็ช่างมัน ขอสวยๆ ก่อนดีกว่า ^^

ตอนแรกผมกะรอเปลี่ยนพร้อม phenom ออก แต่ phenom ดูท่าจะอีกซักพักเลย
    เลยกะว่าเปลี่ยนให้ พวกอุปกรณ์เดิมๆ ก่อนดีกว่า เพราะตอนนี้ขนาดผมตั้งโหลดบิทเฉยๆ
    ขนาดHD ของ WD ที่ว่าเย็นๆ มันยัง 45 - 47 องศาได้ ^^' ตั้งแต่ผมยัดเข้าไป 4 ตัว
    (แต่ก่อน 2 ตัวมันก็ประมาณ 35 - 38 เอง)
    สงสัยตั้งแต่ผมใส่ 7950GT เข้าไปด้วยมันเลยยิ่งร้อนไปกันใหญ่ (ดันเป็น silent pipe)
    โหลดบิท การ์ดจอ idle ที่ 65-67 ตอนนี้อะคับ - -'

ไปสอยพร้อมกันไหม อิอิ

Bookmarks

Bookmarks