Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ 8800GT เข้ามาทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ 8800GT เข้ามาทีครับ

อยากรู้ว่า 8800GT ของพวกท่านๆ
    ความร้อน อยู่ที่เท่าไรกันบ้างเหรอครับ

winfast idle 55 Full 85 ประมาณนี้ไม่ได้คล็อก

Comment

idle 48-50 full 62-65 ซิ้งค์เดิม ไม่แอร์ปิดฝาเล่นพัดลม 100% อุณหภูมิในห้อง 26-29 เย็นเพราะใช้ hr-01 แล้วติดพัดลมแบบดูดขึ้นช่วยดึงความร้อน
      Attached Files

Comment

เห็นเพื่อนผมบอกว่า 8800Gt ร้อน เปิดcrysis 1ชัวโมง ความร้อนไป 70
        ถ้าจะซื้อ ต้องเปลี่ยนซิงด้วย มันบอกแบบนี้
        มันเลยแนะให้เพิ่มตังอีกหน่อย ไปเอา 8800GTS G92 แทนคุ้มกว่า
        คำถามของผมนะคับ
        1. 70องศา นี้ สำหรับ 8800Gt มันร้อนมากหรือป่าวครับ หรือว่าปกติ(กลัวไหม้)
        2.แล้วถ้าเปิดพัดลม 100% ช่วยได้มากหรือป่าวครับ แล้วจะมีปัญหาตามมามั้ย ถ้าเปิดพัดลม 100%
        3.แล้วถ้าผมซื้อ 88GT มา เดิมๆ ไม่clock ความร้อนประมาณเท่าไรเหรอคับ
        4.และถ้าซื้อ ช่วยแนะนำหน่อยคับ รุ่นไหนเย็นๆ (88GT นะ)

**ตอนนี้ ชักเริ่มมีใจให้ 8800GTS G92 ซะแล้วสิ แต่ยังไม่มีตังไปขอ สินสอดแพงเกินงบ
        ต้องทำงานเก็บตังอีกหน่อย

ผมเด้กน้อยผู้อ่อนต่อโลกและด้อยประสบการณ์ทางด้านนี้
        รบกวนท่านเทพทุกท่าน ตอบปัญหาที่คาใจผมหน่อยครับ
        Last edited by onizika01; 15 Jan 2008, 09:16:34.

Comment

Originally posted by onizika01 View Post
          เห็นเพื่อนผมบอกว่า 8800Gt ร้อน เปิดcrysis 1ชัวโมง ความร้อนไป 70
          ถ้าจะซื้อ ต้องเปลี่ยนซิงด้วย มันบอกแบบนี้
          มันเลยแนะให้เพิ่มตังอีกหน่อย ไปเอา 8800GTS G92 แทนคุ้มกว่า
          คำถามของผมนะคับ
          1. 70องศา นี้ สำหรับ 8800Gt มันร้อนมากหรือป่าวครับ หรือว่าปกติ(กลัวไหม้)
          2.แล้วถ้าเปิดพัดลม 100% ช่วยได้มากหรือป่าวครับ แล้วจะมีปัญหาตามมามั้ย ถ้าเปิดพัดลม 100%
          3.แล้วถ้าผมซื้อ 88GT มา เดิมๆ ไม่clock ความร้อนประมาณเท่าไรเหรอคับ
          4.และถ้าซื้อ ช่วยแนะนำหน่อยคับ รุ่นไหนเย็นๆ (88GT นะ)

**ตอนนี้ ชักเริ่มมีใจให้ 8800GTS G92 ซะแล้วสิ แต่ยังไม่มีตังไปขอ สินสอดแพงเกินงบ
          ต้องทำงานเก็บตังอีกหน่อย

ผมเด้กน้อยผู้อ่อนต่อโลกและด้อยประสบการณ์ทางด้านนี้
          รบกวนท่านเทพทุกท่าน ตอบปัญหาที่คาใจผมหน่อยครับ
          ผมใช้xfx 8800gt ตอนsinkเดิมเล่นcrysis ล่อไป idle70 Full 95
          เลยเปลี่ยนsinkเป็น AC Acelero S1 990B+พัดลมvizo12cm 300 เย็นขึ้นนิดหน่อยเป็น
          idle 45-46 Full 52 ตั้งแต่เปลี่ยนsink ยังไม่เคยเห็นมัดขึ้นมากกว่า52เลย ดูจากrivatuner
          ข้อดีกว่าsinkเดิมปรับไป100%คือ เสียงเงียบกว่าเยอะ ประมาณเสียงพัดลมของเคสยังดังกว่าเลยครับ

Comment

ซิ้งค์เดิมพัดลม70% Full 78
            ตอนนี้ใส่HR-03 GT กับ SilentCat9CM Full 50
            เงียบเป็นเป่าสาก

Comment

ของผม มานมีพัดลม 15ใบ อ่ะ เพื่อนๆ มีกี่ใบอ่ะ เคยนับดูไหม ?
              ของ ผมใช้ 8800GT Galaxy
              ไม่ได้ทำ Full
              เล่น pes2008 1ชม.ครึ่ง 58องศา
              เล่น Crysis 3ชม 67องศา

ถือว่าเย็น - -* นะคิดว่า
              เพราะ ส่วนตัวในห้องผม อุณหภูมิ ไม่เยอะอ่ะ 15-20องศา เย็นสบาย

Comment

Galaxy รุ่นจานข้าวหมาครับ เย็นเจี๊ยบ

Comment

spark 8800 gt II

จะมีใครเหมือนไม๊นี่ ห้องธรรมดา ซิ้งเดิม +พัดลม12 เซน จ่อ ธรรมดา 49-52 crysis 59-65 กำลังลองทางลมอยุ่ ช่วยลด2-3 องศา

Comment

เอาพัดลมบ้านเป่าดีสุด300-400กว่าบาท เย็นสุดเย็นทั้งระบบ ไม่ต้องซื้อซิ้งพัดลมแพงๆ แค่เปิดฝาเคสทั้ง2ด้าน กดเบอร์3 ฝุ่นไม่เกาะเคสด้วย หุหุ ง่ายๆแต่ไม่ค่อยมีใครทำ -*-

Comment

Originally posted by nawachookit View Post
                      เอาพัดลมบ้านเป่าดีสุด300-400กว่าบาท เย็นสุดเย็นทั้งระบบ ไม่ต้องซื้อซิ้งพัดลมแพงๆ แค่เปิดฝาเคสทั้ง2ด้าน กดเบอร์3 ฝุ่นไม่เกาะเคสด้วย หุหุ ง่ายๆแต่ไม่ค่อยมีใครทำ -*-
                      แบบนี้อะโดนเลยท่าน ตรงใจเลย เย็นและประหยัด แถมได้ผล 100 % ใช้แบบคุ้มค่าอย่างพอเพียง
                      Attached Files

Comment

Full 48 C with HR 03+ MX 2

Comment

70-80 องศา สำหรับ 8800GT นี่ ปกติหรือป่าวครับ ผมกลัวเรื่องความร้อนจัง
                          ไปถามที่ร้าน เค้าบอก ถ้าเปลี่ยนซิ่ง ประกันหมด-*-
                          ก็เลบยกังวลใจอยู่
                          ของ Galaxxy เย็นสุดหรือป่าวครับ ชามข้าวหมาอ่ะ ดูท่าทาง น่าจะเย็นนะ ถ้าเย็น จะได้เอา
                          ตอนนี้ กังวลเรื่องความร้อนมากครับ
                          **กำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจว่าจะเอา8800GT ดีมั้ย

Comment

เออ ทำไมถึงไม่ทำมาแบบ galaxy กันหมดเลยนะ รู้ก็รู้ ว่ามันร้อน ยังจะทำออกมาให้มันระบายอากาศยากๆอีก
                            เซ็งจ๊อช

Comment

ลองดูตัวนี้ครับ กด

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=143972

กดดูรูปใหญ่

Comment

Working...
                              X