Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจับคู่ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจับคู่ให้ทีครับ

จะทำร้านเกมส์ครับแต่งบไม่เยอะขอเล่นออนบอร์ดไปสักพักก่อนล่ะกันครับ
    Asrock ALiveNF6P - VSTA กับ ECS AMD690GM-M2 ออนบอร์ดรู้สึกว่าจะเป็น ATI RADEON X1250 มี DVI+Gigabit Lan Sound 7.1 - -" CPU ถ้าเราใช้ AThlon LE1600 จะไหวไหม หรือว่าสมัยนี้ต้องเป็น AMDX2 4000+อย่างเดียวหรอครับ ผมก็ไม่เคยใช้ แต่เท่าที่ดูสเปก AthlonLE L2 cache 1M แหนะ ส่วน AMDX2 4000+ ก็ 512*2 =1M ส่วนบัสก็เท่ากันครับ ไม่รู้ จะเลือกอันไหนดีเพราะยังไม่เคยใช้ทั้งสองรุ่นแค่ดูๆจากเวปต่างก็เห็นใช้แต่4000+X2กันทั้งนั้น ไม่ค่อยมีใครพูดถึงLE เลย ที่ผมสนใจเพราะราคามันถูกกว่าตั้ง600-700บาทเลยถ้าซื้อ15เครื่องก็เป็นเงินเยอะเหมือนกัน ยังไงผู้รู้ช่วยผมทีครับเรื่องนี้ ขอบคุณมากๆ ส่วนแรมจะเอาสัก DDR2 1024/800
    Last edited by samanaha; 15 Jan 2008, 01:18:59.

ผมว่า athlonLE ก็เอาอยู่ครับร้านแถวบ้านผมยังsampron เลย แรม 512 เองด้วย ของคุณเน้นแรมไปก่อนก็ได้ มันถูก แล้วค่อยซื้อการ์ดจอ เกมออนไลนกับเล่นเน็ท์ไม่น่าจะมีปัญหา แต่เกมกล่องคงไม่ไหวครับ

Comment

ตามแต่ประหยัดครับ

LE สำหรับร้านเกมส์ใช้ได้ครับ

ออนบอร์ด NF6 แรงกว่าครับ ใน2ตัวนี้

Comment

NF7 ราคาสูงกว่าอีกนิดนึง เเต่น่าจะอยู่ได้อีกนาน

Comment

ผม X4000

nf7

แรม1G 667*2

ใช้ออนบอร์ด ดอทเอ ออดิชั่น ปังย่า sf สบายๆ คาบาวปรับต่ำสุดสบายๆ แต่คอมโบไม่ได้ เกจวิ่งทะลุขอบ อิอิ

ตามความคิดของผมนะครับ 2หัวไปเถอะ ราคาต่างกันไม่มาก อยู่กะเราได้ นานด้วย (ตอนหลังจะอัพก็อัพแค่การ์ดจอ)

Comment

Working...
          X