Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากได้notebookใหม่อ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากได้notebookใหม่อ่าครับ

คือว่าผมอยากได้ notebook ใหม่อ่าครับตอนนี้ใช้ asus รุ่ง a8jm18dsm อยู่อ่าครับแต่ตอนนี้อัพRAM แล้วเป็น 2GB แล้ว ผมอยากได้notebook ที่เครื่องมันเล็กหน่อยอ่าครับ 10-13 นิ้ว ก้อพออ่าครับ เอาสเปกกลางๆอ่าครับ ช่วยดูให้ผมหน่อยนะครับ งบ50000อ่าครับ
    Last edited by toptapp; 16 Jan 2008, 04:25:00.

ถ้าจะเอา10-13นิ้วให้เล่นเกมได้ก็ขอตอบเลยว่า"ไม่มี"ครับ เพราะเค้าจะเอาพวกการ์ดจอแรงๆใส่ไว้กับ14.1นิ้วขึ้นไปเท่านั้นครับ
    ถ้าอยากเปลี่ยนจริงๆก็ Benq S41ครับ พกง่ายหน่อย

Comment

ซื้อ PSP เล่นไปเลยดีไหมท่านน แนะนำครับ ไม่ได้มากวน

Comment

Originally posted by Drunkman View Post
        ซื้อ PSP เล่นไปเลยดีไหมท่านน แนะนำครับ ไม่ได้มากวน
        เอ่อออ.. นั่นจิครับ ถ้าจะพกไปเล่นได้ทุกที่ต้องPSPหรือไม่ก็ NDSครับ พวกนี้ต่อWi-Fiได้ด้วยนะครับ เพื่อนผมมันเอามาเล่นให้ดูอ่า เล็กดีไม่ต้องกลัวBadSectorเกิดเวลานั่งเล่นในรถด้วย

แต่ถ้าอยากเล่นในคอมพ์ก็ตัวเดิมหล่ะครับผมว่าOKแล้ว

Comment

เราเจ้าของกระทู้นะ คือว่าเราอยากได้แบบว่าเล่นเกมไม่หนักมากอ่าครับ

Comment

ΟΚครับ ว่าแต่เครื่องที่ใช้อยู่นี่เสปกเท่าไหร่ครับ ใช่ตัวนี้หรือเปล่าเอ่ย

A8Jm18DSM
            CPU: Dual Core 1.83GHz T2400
            Ram: 512MB (533)
            HDD: 100GB
            VGA: GeForce 7600
            VRAM: 512MB
            Drive: DVD Super Multi Drive
            Modem: 56K
            LAN: 10/100
            Wireless: Yes (802.11g)
            Bluetooth: Yes
            Weight: 2.8kg
            Webcam: 0.35
            Dislay: 14.1"WXGA (Colorshine)
            ถ้าเป็นรุ่นนี้ก็เล่นเกมปัจจุบันได้แทบทุกเกมแล้วนะครับ Bioshockก็เล่นได้ แต่Crysisไม่แน่ว่าเปิดได้เท่าไหร่

Comment

ของผมเ่ล่นเกมส์ไม่กระตุกนะ แต่จอใหญ่กว่าที่ท่านต้องการ 15.4"
              http://forums.overclockzone.com/foru...77#post1699177

Comment

เกมส์อะไรล่ะครับ จะได้แนะนำให้ถูก

Comment

จะบอกว่า จอเล็กๆมันไม่เหมาะกันการเล่นเกมครับ
                  ขนานที่เหมาะอยุ่ที่ 15" + (14 นี้ยัง กึ่งๆ)

แต่ถ้าอยากได้จริง 13" การ์ดแรงๆ เห็น Sony มีอยู่นะครับ

แต่ ราคา แรงโคตรเลย นะครับ หุหุ

Comment

เอาs41ดิ นำหนักแค่2.2เบาสุดของโน๊ตบุ๊คเล่นเกมตอนนี้และ

s41-335 ราคา38900 ผ่อน0%10เดือน
                    สเปก
                    คอทู2.2กิก T7500
                    แรม2กิก
                    กาดจอแยกจีฟอส8600 DDR3 1024MB TUBOcach
                    จอ14.1นิ้ว นำหนัก2.2โล
                    รองรับระบบHDMI
                    ฮาสดิส160กิก
                    ไวไฟ บูลทุธ2.0 เวปแคม1.3ล้าน
                    ประกัน2ปี

Comment

ช่ายแล้วอ่าครับสเปกตามที่บอกมาอ่าครับแต่อัพแรมเป็น2GBแล้วอ่าครับ

แล้วที่บอกว่าของsonyอ่าครับ รุ่นไหนอ่าครับ

Comment

ก้อจะเปนเกมพวกCommand and Conquer Generals Devil May Cry need for speed อะไรพวกนี้อ่าครับ

Comment

Working...
                        X