Announcement

Collapse
No announcement yet.

แปลงจอ lcd notebook ให้ใช้กับ Destop PC ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แปลงจอ lcd notebook ให้ใช้กับ Destop PC ได้

อยากทราบว่าการ แปลงจอ notebook ให้ใช้กับ Destop PC ได้
    ระหว่างซื้อวงจรราคา 1200 เปลือย =_=" ในพันธุ์ทิพย์ร้านใกล้ๆ ซีเอ็ดบุ๊ค
    กลับซื้ออย่างอื่น อาทิเช่น การ์ดจอที่สามารถต่อออก port LVDS ของจอ notebookได้
    หรือมีวิธีการอื่นที่ท่านผู้รู้ทั้งหลาย ช่วยแนะนำหน่อยครับ

จอ lcd ที่จะใช้แปลงคือ จอ sumsung ถอดมาจาก notebook ibm ที่เมนบอร์ดเสียแล้ว

ผมว่าซื้อใหม่มือสองดีกว่าอ่ะ

Comment

ท่านลองคำนวณดูครับ

ระหว่าง ซื้อวงวจร กับ การ์ดจอที่สามารถต่อออก port LVDS ของจอ notebookได้
      อะไรแพงกว่า อะไรหาง่ายกว่า

คำตอบอยู่ในคำถามท่านแล้วครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
        ท่านลองคำนวณดูครับ

ระหว่าง ซื้อวงวจร กับ การ์ดจอที่สามารถต่อออก port LVDS ของจอ notebookได้
        อะไรแพงกว่า อะไรหาง่ายกว่า

คำตอบอยู่ในคำถามท่านแล้วครับ
        จริง

Comment

เออนั่นนะสิ แล้วปกติเราจะใช้จอของโน๊ตบุคได้ไหมครับ แบบแค่ใช้เฉยๆนะครับ เอาพีซีต่อเข้าจอโน๊ตบุคอะคับ

Comment

ตอบ

คือจอnotebookนั่นไม่ได้ใช้ ถ้าขายก็ได้ราคาถูก
            ถ้าซื้อจอ LCD ใหม่ 15นิ้วก็ 4000+
            ถ้ามือสอง ก็ไม่ต่างอะไรกันกะใช้ของเดิม
            ถ้าจะซื้อจอดี+สวย+ใหญ่ ก็6000-7000 =__="

ขอความเห็นคนอื่น ๆ เพิ่มหน่อยครับ

Comment

ขออนุญาตขอความเห็นเพิ่มเติมหน่อยครับ เนื่องจากตอนนี้ผมมีจอโน๊ตบุ๊คมือสองเข้ามาจำนวนมาก ผมต้องการเทสจอโดยต่อ เข้ากับpc ผมต้องซื้ออุปกรณ ตัวไหนบ้างแล้วจะหาซื้อได้ที่ไหน ครับ ประมาณราคาได้ยิ่งดี เพราะถ้ารื้อเทสกับโน๊ตบุ๊ค โน๊ตบุ๊คคงแทบพังครับ รบกวนท่าผู้รู้ช่วยตอบที และถ้าได้เครืองที่ใช้ทดสอบแบตารี่หรือเครื่องจัดเรียงเซลแบตด้วยยิ่งดี อ้อลืมบอกไปครับจอโน๊ตบุ๊คของผมโดยมาจะ เป็นรุ่นใหม่ๆ ที่ไม่มีชุดไฮโวลทแยกนะครับ มีทั้จอเน็ตบุ๊ค จอสลิมก็มีครับ

Comment

Working...
              X