Announcement

Collapse
No announcement yet.

spark hd3850 แจ่มมากภาพสวยมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spark hd3850 แจ่มมากภาพสวยมาก

ตอนแรก จะซื้อ แสบไฝ ไม่ก็ พลังสี แต่ spark ที่เหนือกว่าเห็นๆมันให้ hdmi มาเลย
    เลย เอาสาย hdmi ของ av bestbuy มาต่อ ภาพที่ได้เยี่ยมเลยดูหนังสวยมากๆๆๆๆๆ
    ต่อกะ jvc lcdtv 40 นิ้ว
    ดีกว่า hdmi แปลง dvi พอสมควรเลยคับ
    สรุป ที่ซื้อ spark แค่ 5300 เอง แต่ก็ นะพลังสีมือ 2 5500
    ที่ตัดสินใจเพราะมี hdmi ในตัวแหละคับ พลังสีแสบใฝไม่มี hdmi ในตัวต้องแปลงเอา แต่หากท่านไม่ได้เอามาต่อ lcd tv 40 นิ้วแบบผม
    ซื้อพลังสี ไม่ก็แสบใฝ แหละคับ กาดหรูกว่า หุหุหุ ประกันเยอะกว่าอีก

เจ๋ง เลยครับ เสียงที่ออกด้วยมันมาเป็น stereo หรือ 5.1 หรือครับ

Comment

Spark ผมเคยใช้สมัย 8500GT Extreme/A650/8800GTS ไม่ค่อยประทับใจหลายเรื่องครับ ใช้ ๆ ไปน่าจะเจอ (ความคิดเห็นส่วนตัว) ตอนนี้เล่น Sapphire HD3870

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
        เจ๋ง เลยครับ เสียงที่ออกด้วยมันมาเป็น stereo หรือ 5.1 หรือครับ
        ก็คงออก5.1แหละ เพราะการ์ดมานมีsound5.1 แต่ยังไงก็ออกแค่2.1อยุ่ดีแหละเพราะถ้าไม่มีแอ็ม5.1 มานก็ไม่มีช่องจะเสียบ5.1

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
          ก็คงออก5.1แหละ เพราะการ์ดมานมีsound5.1 แต่ยังไงก็ออกแค่2.1อยุ่ดีแหละเพราะถ้าไม่มีแอ็ม5.1 มานก็ไม่มีช่องจะเสียบ5.1
          เออ HDMI มันมีช่องส่งสัญญาณเสียงในตัวนิครับ ว่าแต่ ช่องเสียบ 5.1 นี่เสียบกับอะไรหว่า..

Comment

สาย HDMI สายละกี่ตังได้ครับ

แล้วใครรู้บ้างที่หาดใหญ่มีขายมั๊ยครับ ?

Comment

คือถ้าเป็น HDMI 1.1-1.2 มันจะออกแค่ 2.1 หรือ stereo หน่ะครับ แต่ถ้าเป็น HDMi 1.3 จะได้ทั้ง 5.1, 7.1, DTS ได้ด้วยถ้ามีสัญญาณผ่าน
              เลยไม่แน่ใจว่าพี่ปาร์กใช้ HDMI รุ่นใด

Comment

Working...
              X