Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลําโพง SOKEN DHT-750 ตัวนี่ดูหนังพอได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลําโพง SOKEN DHT-750 ตัวนี่ดูหนังพอได้ไหมครับ

SOKEN DHT-750
    ลําโพง SOKEN DHT-750 ตัวนี่ดูหนังพอได้ไหมครับ
    เห็นบทวิจาร์ณ จาก นิตยสาร WHAT HIFI
    อยากถามคนที่เคยฟังนะครับ
    เน้นถูกนะครับ
    http://www.sokenthai.com/th/product/...&gid=25&id=135
    Last edited by wareareyou; 26 Apr 2010, 09:28:04.

โอเคครับตัวนี้ คุ้มราคา

Comment

โฮๆ ขอบคุณครับที่มาตอบถึงจะมาช้าไปหน่อยครับ
      ผมถามไว้ประมาณ 3 เดือนที่แล้วมั่งครับ
      แล้วตอนนี้ก็ซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ
      ก็พอใจนะครับ ความพอใจส่วนตัวครับ แหะๆ

Comment

วิทยุภาครับดีไหมครับ สนใจอีก ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ น้องเมียชื่ออะไร

*คำถามสุดท้ายสำคัญที่สุด

Comment

Originally posted by Trex View Post
          วิทยุภาครับดีไหมครับ สนใจอีก ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ น้องเมียชื่ออะไร

*คำถามสุดท้ายสำคัญที่สุด

มาตอบให้ครับพร้อมเอารูปมาให้ดูครับ ไม่รู้จัดแบบนี้ได้ไหมครับ
          แล้วผมเปลี่ยนลําโพงตัวหน้ามันอ่ะครับ จะมีผลเสียไรไหมครับ

ส่วนภาควิทยุรับได้ดีพอสมควรครับ แต่ล๊อคคลื่นยากนิดนึงครับ
          แล้วรีโมทมันดูก๊องแก๊งอ่ะครับ ซื้อมา 2250 ได้ครับแต่ซื้อร้านข้างนอกนะครับ
          จะถูกกว่าในห้างนิดนึงครับ ส่วนน้องเมียไม่มีครับลูกคนเดียว

Comment

ถ้าคู่ใหม่เสียงเข้ากันกับของเดิมได้หรือท่านทำใจพอยอมรับได้ก็จบกันไป แต่ถ้าความไวของลำโพงคู่ที่เอามาเปลี่ยนไม่เท่ากัน คงต้องปรับแต่งกันลำบากหน่อย
            Last edited by nooi; 22 Apr 2008, 16:52:39.

Comment

แล้วคู่หลังไปวางไว้ไหนอ่ะครับ +.+

Comment

Originally posted by kiros View Post
                แล้วคู่หลังไปวางไว้ไหนอ่ะครับ +.+
                เก็บไว้ก่อน หาแอมป์ 2CH ถูกๆ ต่อกับ 2zs หรือ X-Fi ต่อออก 7.1 หรือค่อยๆหา AVR ขับ 7CH ไปเลย

เดี๋ยวคงได้นำพา... คู่หลัง

Comment

เห็นม๊าย ใครบอกว่า what hi-fi เข้าข้างลำโพงอังกฤษอย่างเดียว อิอิ

Comment

สวยดีนะครับ ราคาไม่แพงด้วย

Comment

Originally posted by kiros View Post
                      มาตอบครับลําโพงคู่หลังผมเอาติดกําแพงด้านหลังครับ
                      Last edited by wareareyou; 25 Aug 2008, 00:11:06.

Comment

มี Headphone แขวนไว้ด้วย เรียบหรูครับ

Comment

ลำโพงพวกมินิคอมโป ส่วนใหญ่เสียงเทียบกับลำโพง sat แล้วเหมือนว่าจะเสียงอ้วนกว่าเวลาฟังเพลง
                          แต่ดูหนังแล้ว match กันยากทีเดียว สองทีก็พอได้

รวมคู่หน้าเดิมแล้ว ดูหนังน่าจะอึดอัดเล็กๆ เพราะแหลมกับเบส ไม่ค่อยลงรอยกับชุดใหม่นัก
                          แต่ถ้า...ไปกันได้ก็จะมันส์....ขนาด
                          คู่หลัง EFX จะแปลกนิดๆ มิติจะอยู่ปลายๆ เตียง หน้าทีวี โอยยยย...ปวดตา
                          หันคู่หลัง 90 องศา ก็จะอยู่แถวๆ หัวนอน

ไม่ลองเอาชุดของมันมาลองซัก 2-3 เดือนแล้วเปลี่ยนดูล่ะครับ น่าจะเห็นความต่าง

หลับตานั่งเทียน น่าจะประมาณ ครือๆ นี้ อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                            ลำโพงพวกมินิคอมโป ส่วนใหญ่เสียงเทียบกับลำโพง sat แล้วเหมือนว่าจะเสียงอ้วนกว่าเวลาฟังเพลง
                            แต่ดูหนังแล้ว match กันยากทีเดียว สองทีก็พอได้

รวมคู่หน้าเดิมแล้ว ดูหนังน่าจะอึดอัดเล็กๆ เพราะแหลมกับเบส ไม่ค่อยลงรอยกับชุดใหม่นัก
                            แต่ถ้า...ไปกันได้ก็จะมันส์....ขนาด
                            คู่หลัง EFX จะแปลกนิดๆ มิติจะอยู่ปลายๆ เตียง หน้าทีวี โอยยยย...ปวดตา
                            หันคู่หลัง 90 องศา ก็จะอยู่แถวๆ หัวนอน

ไม่ลองเอาชุดของมันมาลองซัก 2-3 เดือนแล้วเปลี่ยนดูล่ะครับ น่าจะเห็นความต่าง

หลับตานั่งเทียน น่าจะประมาณ ครือๆ นี้ อิอิอิอิ

ขอบคุณครับสําหรับคําแนะนําครับ
                            เดี๋ยวจะลองทําตามที่ท่านบอกนะครับ
                            Last edited by wareareyou; 24 Apr 2008, 14:10:37.

Comment

Working...
                            X