Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ HD เพิ่มแต่ มันไม่โชว์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ HD เพิ่มแต่ มันไม่โชว์

ซื้อ HD มาเพิ่ม เป็น sata ซึ่งก่อนหน้านี้ ต่ออยู่แล้ว 2 ตัว
    ตัวแรก window เป็น sata
    ตัวสอง เป็น IDE
    ตัวสามเพิ่งซื้อ เป็น sata
    board เป็น Asrock 775i65GV มีช่อง sata 2 ช่อง

ต่อแล้ว ใน device manager มันโชว์มี 3 ตัว
    แต่กลับไม่โชว์ใน my com

ต้องทำยังไงบ้างครับ
    thanks

ลอง ฟอร์แมตแล้ว create patition รึยังครับ

Comment

Originally posted by zman View Post
      ลอง ฟอร์แมตแล้ว create patition รึยังครับ
      ทำใน Disk Managemant อะ

Comment

หมายถึงให้ format ตัวที่เพิ่งซื้อมาใช่มั้ยครับ
        ทำยังไงเหรอครับ คือว่าใช้คอมมานาน แต่เพิ่งจะลองต่อด้วยตัวเอง
        thanks

Comment

คลิกขวา My Computer > Manage
          แล้ว format HDD ลูกที่ซื้อใหม่ นั้นละ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            คลิกขวา My Computer > Manage
            แล้ว format HDD ลูกที่ซื้อใหม่ นั้นละ
            ตามนั้น
            อีกเสียง

Comment

ตามนั้นไปเลยครับ

Comment

ช่องด้านบน มันไม่ขึ้น
                แต่ด้านล่าง มันแจ้งว่า unallocated

ทำไงต่อครับ

thanks

Comment

คิ๊กขวาที่ด้านล่างแล้วฟอร์แมตไม่ได้เหรอ

Comment

ใช้งานได้แล้วครับ

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
                    X