Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเปิดประเด็น 3850 ตัวไหนเย็นสุด ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

63C ระหว่างเล่นเกม ไม่ร้อนครับผม
    การ์ดจอนี่ 80-90C มันก้เหือน CPU 60C หน่ะครับ

Comment

เปิดเครื่องอย่างเดียวครับยังไม่เล่นเกมครับ 63 c ครับ

Comment

แล้วอย่างเจ้า 3850 ultimate ล่ะครับ ที่ไม่มีพัดลม มีแต่ heat pipe 3 ท่อน่ะ ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย

Comment

ของผม Spark HD 3850 Blue Giant 720/880 อุณภูมิห้องอยู่ที่ 28 องศา
          ปกติอยู่ที่ 36 องศา
          Full Load 59 องศา
          เย็นมากๆๆๆๆๆๆๆ
          Last edited by JUNOz; 16 Jan 2008, 14:35:29.

Comment

อุณภูมิห้องเปิดแอร์ใช่มั๊ยครับท่าน เพราะตอนกลางวัน ประเทศเราไม่น่าถึง 28*c ยกเว้นอีสานกับเหนือ อิอิ แล้วก็ ถ้า idle 63*c ผมว่าร้อนนะ ไปเอา rivatune ตัวใหม่มาปรับพัดลมซะ 60 ดูครับ

แต่พอได้ข้อสรุปว่า blue giant เย็นดีเหลือเกิน

psu 400w ผมไม่ทราบเมหือนกันนะครับ แต่ตอนซื้อ powercolor ผมถามเฮียร้านเซฟเวย์ เฮียแกบอกตัวนี้ กินไฟ75w แล้วต่อเพิมอีก 75W คิดแบบคนไม่รู้เรื่องก็ กการ์ดกินไป 150 แล้วเกิ๊บบ

Comment

Originally posted by zinazisc View Post
              อุณภูมิห้องเปิดแอร์ใช่มั๊ยครับท่าน เพราะตอนกลางวัน ประเทศเราไม่น่าถึง 28*c ยกเว้นอีสานกับเหนือ อิอิ แล้วก็ ถ้า idle 63*c ผมว่าร้อนนะ ไปเอา rivatune ตัวใหม่มาปรับพัดลมซะ 60 ดูครับ

แต่พอได้ข้อสรุปว่า blue giant เย็นดีเหลือเกิน

psu 400w ผมไม่ทราบเมหือนกันนะครับ แต่ตอนซื้อ powercolor ผมถามเฮียร้านเซฟเวย์ เฮียแกบอกตัวนี้ กินไฟ75w แล้วต่อเพิมอีก 75W คิดแบบคนไม่รู้เรื่องก็ กการ์ดกินไป 150 แล้วเกิ๊บบ
              5ถ้าจำไม่ผิดมานกินไฟ119 เองมั้ง ถ้าจำไม่ผิดนะครับ เพราะ คุณ IXเค้าเคยบอกผมมา เท่าที่เคยดูReview ของSparkนะครับ ตัวนี้เย็น ซึ่งที่เค้าใช้Psu noname400w ใช้ได้ปรกติไม่มีปัญหาอาการแฮ้งหรือ วูบแต่อย่างใดทั้งนี้ขึ้นอยู่กะอุปกรณ์ภายในเครื่องแต่ละท่านด้วยนะครับว่ามากน้อยเพียงใด (นี้คือ1ข้อคิดเห็นส่วนตัวผมเท่านั้นนะครับ)

ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยจ๊ะ

Comment

Originally posted by peungnoye View Post
                ผมก็ชักกลัวแล้วอะว่าจะซื้อ 3850 512MBแต่เห็นมีปัญหาเรื่องความร้อน
                อยากแรงอย่าวกลัวที่จะร้อนคับ เหอะๆ เครื่องใช้ไฟฟ้า มันก็ต้องร้อนม่างเป็นธรรมดาคับ

ของผมขนาดปรับรอบพัดลม 70%
                ถ้าเปิดเครื่องใหม่ๆนี้ 40c ได้อะ แต่เล่นไปนานๆ Full load สูงสุด 65c ใจหายเหมือนกัน เหอะๆ

Comment

full load 65 ไม่ต้องใจหายหรอกครับ เย็นแล้วล่ะ ถ้ามันไม่วิ่งไปถึงราวๆ 80-90 ก็ไม่น่าจะต้องเป็นห่วงนะ

ว่าแต่ไม่มีใครเคยลอง 3850 ultimate เลยเหรอ T-T ผมว่าราคามันก็น่าจับดีนา ไม่งั้นผมก็เล่น 3870 ไปเลย เป่าลมร้อนทิ้งหลังเครื่องให้หมด

Comment

ของผม IDLE อยู่ที่ 62 พอเปลี่ยนมาคบกับดูออร์บ เหลือ 45 หุหุ พอได้หล่ะ

Comment

ตัวที่ยังไม่แกะกล่อง แล้วเอาไปเก็บแช่แข็งไว้ในห้องเย็นครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
                        ตัวที่ยังไม่แกะกล่อง แล้วเอาไปเก็บแช่แข็งไว้ในห้องเย็นครับ
                        แล้วต้องให้แข็งแค่ไหนคะ

Comment

Originally posted by guru View Post

Comment

Working...
                          X