overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: dvd rw sumsung หรือ LG ดี ครับ

OverclockZone Member newzbaba's Avatar
    Chiang Mai Thailand

Exclamation dvd rw sumsung หรือ LG ดี ครับ

dvd rw sumsung หรือ LG ดี ครับ

หรือมี ยี่ห้ออื่น แนะนำไหมคับในช่วงราคา ไม่เกิน 1200 bht.

ขอบคุณคร้าบ

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่samsung

OverclockZone Member PODz's Avatar

ข้อยี่ห้อดีๆคับใช้ดีทนทานราคา + ได้อีก 2-3ร้อย

OverclockZone Member [S]and[R]abbit's Avatar

Quote Originally Posted by -SaMmY- View Post
    ถูกต้องนะครับ

OverclockZone Member Nash66's Avatar

Quote Originally Posted by -SaMmY- View Post
    เห็นด้วยครับ แต่ผมเชียร์ lite-on ทนดี ขนาดไรท์ไปเป็นร้อยยังอ่านแผ่นที่ samsung ของใหม่ยังอ่านไม่ออกได้เลยครับ

OverclockZone Member 666's Avatar

แล้ว pioneer sata ที่ร้าน jib ขายอยู่เป็นไงครับ

OverclockZone Member Piyanat's Avatar

Lite on ก็ดีคับ ขายคุณภาพ/ไม่ได้ขายแบรนด์คับ

OverclockZone Member zeng's Avatar
    ปิ่นเกล้า-ตลิ่งชัน

ผมใช้ LG มา 3 ตัวยังดีทุกตัว
    ้H20L-เกือบ 2 ปี
    ็H55L-6เดือน
    ็H62L-2เดือน
    หรือผมโชคดีหว่า

OverclockZone Member simmax's Avatar

ผมว่าประเด็นไม่ใช่แค่ใช้ได้กี่เดือนนะครับ น่าจะดูความเร็วด้วย
    ซัมซุง เลี่ยงเลยครับ แต่ถ้าท่านสนใจ PM มาได้เลยคับผมมี SH-S182 ตัวใหม่ ประกัน SiS ถึงเดือน 11 ขายให้500 แต่มันไม่อ่านแผ่นนะครับ ซื้อมาไร้ท์ไม่กี่สิบ ไม่อ่านซะล่ะ ประกัน SiS ด้วย ขี้เกียจเคลม สนใจอย่าลืม PMนะ
    แต่ถ้าไม่สนใจก้แนะนำ ASUS รุ่น 1608P3S ขายอยู่ก้แค่ 700เอง

OverclockZone Member thegto's Avatar

ถูกต้องนะครับ

OverclockZone Member koptmb's Avatar

ไม่ทนครับ ของ Samsung เอาแนะ นํา Lite-on กับ Asus ครับ Pioneer ก็ดีครับ

OverclockZone Member burmkung's Avatar

วันนี้เพิ๋งซื้อ asus 1814BLT มาครับ ยังไม่ได้ไรท์เลย ไว้เด๋วใช้ไปซักพักแล้วจะมาบอกละกัน แต่ผมแนะนำว่า อย่าเล่น samsung เหมือน rep ข้างบนครับ ใช้ได้ไม่นานก็เจ๊ง และที่แสบที่สุด ประกันหมดปุ๊บ พังปั๊บ เลิกซื้อเลยครับ ยี่ห้อนี้ Lite on ก็ไรท์ดีนะ แต่มีปัญหาเรื่องสายพาน กดแล้วถาดไม่ยอมเลื่อน ไม่รู้ปัญหานี้เขาแก่หรือยัง แต่ก็เลิกซื้ออีกเหมือนกันครับ เพราะมันประกัน D(ห่วย)-COM

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

ตามนั้น

OverclockZone Member nu_vios's Avatar
    พัทยากลาง ชลบุรี

Quote Originally Posted by burmkung View Post
    วันนี้เพิ๋งซื้อ asus 1814BLT มาครับ ยังไม่ได้ไรท์เลย ไว้เด๋วใช้ไปซักพักแล้วจะมาบอกละกัน แต่ผมแนะนำว่า อย่าเล่น samsung เหมือน rep ข้างบนครับ ใช้ได้ไม่นานก็เจ๊ง และที่แสบที่สุด ประกันหมดปุ๊บ พังปั๊บ เลิกซื้อเลยครับ ยี่ห้อนี้ Lite on ก็ไรท์ดีนะ แต่มีปัญหาเรื่องสายพาน กดแล้วถาดไม่ยอมเลื่อน ไม่รู้ปัญหานี้เขาแก่หรือยัง แต่ก็เลิกซื้ออีกเหมือนกันครับ เพราะมันประกัน D(ห่วย)-COM
    Lite on ถาดไม่เลื่อนเหมือนกันคับ ส่งเคลมไป กลับให้ยี่ห้อ LG มา เลยซื้อตัวใหม่เป็นAsusเลย จบปัญหาทุกอย่าง เซ็งเป็ดกะ COM-7

ผมว่ายอมเสียตังอีกนิดใช้ Asus ดีกว่าคับ แพงกว่า1-200 คิดเอาว่าจ่ายค่ารถเวลามาเคลมไปก็ล่ะกัน

ไม่งั้นจะเสียประสาทแบบผม ส่งเคลมไปรอบ ได้ LG มายังไม่อ่านแผ่นอีก ต้องส่งเคลมรอบ2 ค่ารถวิ่งเคลมไปเคลมมาจะแพงกว่าเครื่องแล้วคับ

อีกทั้งยังต้องรอ กว่าจะได้คืนอีก3อาทิตย์ถึง1เดือน ผมส่ง2รอบ ต้องเสียเวลาร่วม2เดือน ซื้อยี่ห้อถูกกว่ากันแค่ 1-200 ไม่คุ้มคับ

ใช้ Asus ไปเลยดีกว่า จบปัญหาทุกอย่าง ราคาไม่เกิน1300บาท น่าจะหาซื้อได้แบบสบายๆ

OverclockZone Member indyman01's Avatar
    KU65.วิศวะดงตาล,ม.เกษตร บางเขน,โชคชัย4,ลาดพร้าว,mrt

ถ้าให้แนะนำจริงจากประสบการณ์ ช่างTKบอกมา
    - lite-on หรือ LG คุณภาพพอๆกัน ใช้ดี,ปัญหาน้อยสุด
    - ASUS มีปัญหาเรื่องเลือกแผ่นบ้าง,อ่านช้าบ้าง
    - sumsung อย่าไม่ใช้เลยครับ,ไม่ดี,เสียง่าย

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

ถ้าุให้เลือก 2 ยี้ห้อนี้เห็นที่ต้องหลับตาหยิบ LG แล้วครับเอิ๊กกก

OverclockZone Member heroin's Avatar

Lite on ครับ

Bookmarks

Bookmarks