overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: ตอนนี้ mainboard ใช้กับ amd phenom ตัวไหนมาแรงครับ

OverclockZone Member artbum's Avatar

Default ตอนนี้ mainboard ใช้กับ amd phenom ตัวไหนมาแรงครับ

แล้วก็จริงรึป่าวที่ phenom นี่แรงกว่า อินเทลอะ งง แล้ว ตอนนี้ไม่ได้ตามกระแสเลย ว่าเป็นยังไงมั่ง เอาเป็นว่าถ้าจะ upgrade นี่ควจจะเล่นตัวไหนดีครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ตอนนี้ mainboard ใช้กับ amd phenom ตัวไหนมาแรงครับ
    - ถ้าเงินไม่ใช้ปัญหา แรงที่ว่า ก็ DFI LANPRAYT 790ตัวใหม่ครับ (ต้อง OC นะครับ ไม่งั้น MB ตัวละ 2500 แรงเท่ากันครับ

แล้วก็จริงรึป่าวที่ phenom นี่แรงกว่า อินเทลอะ งง แล้ว ตอนนี้ไม่ได้ตามกระแสเลย ว่าเป็นยังไงมั่ง เอาเป็นว่าถ้าจะ upgrade นี่ควจจะเล่นตัวไหนดีครับ
    - ตอนนี้ ด้วยราคา จะได้ ฟีนอมที่ราคา 6500+- ครับ ดูดีกว่า INTEL 2 หัวพวก E8200/8400หน่อยครับ แต่ก็ต้อง รอดูราคาQ6600 หน่อย คงไม่นิ่งๆปลอยให้ ราคา ฟีนอม ลอยหน้าลอยตา ไปได้นานเท่าไรแน่ครับ ด้วยการตลาด ไงก็ต้องลงราคา Q6600 ครับ แต่เท่าไรไม่รุ้ครับ

มันอยู่ที่ ใจรัก AMD หรือเปล่าครับ อิอิ เท่านั้นแหละครับ

OverclockZone Member artbum's Avatar

1 .แล้ว phenom นี่มันเป็น socket อะไรแล้วเนี่ย ถ้าเอามาใช้กับ DFI INFINITY NF570 SLI-M2 G ตัวนี้มันจะโอเคมัยครับ
    2. รึว่า 6750 จับคู่กับ DFI INFINITY P35 BLOOD-IRON มันจะสูสีมั๊ยครับ

ช่วยเปรียบเทียบราคากับประสิทธิภาพให้ทีครับ ใช้งาน ตัดต่อ ครับ แบบ home vdo ส่วนแรมก็เอาแบบ ที่มัน stable อย่าง corsair xms พวกนี้อะนะ vga ตัวเดิม Elsa 6800 GT คิดว่ายังใช้ได้อยู่นะ ช่วยทีครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by artbum View Post
    1 .แล้ว phenom นี่มันเป็น socket อะไรแล้วเนี่ยAM2+ ถ้าเอามาใช้กับ DFI INFINITY NF570 SLI-M2 G ตัวนี้มันจะโอเคมัยครับ ไม่รู้จะเสียบได้เปล่าเลยครับ ตัวนี้ ผมก็ใช้บอร์ดตัวนี้อยู่ ทาง DFI ก็ไม่ออกใบออสมาสนับสนุนสักทีครับ ทำไมไม่รอบอร์ด AM2+ แท้เลยละครับ ชิพ 770/790 ครับ ถูกๆก็มี
    2. รึว่า 6750 จับคู่กับ DFI INFINITY P35 BLOOD-IRON มันจะสูสีมั๊ยครับ ยังไม่เคยลองบอกไม่ได้ครับ ถ้าใจรัก AMD 4 หัวเลยนะครับ

ช่วยเปรียบเทียบราคากับประสิทธิภาพให้ทีครับ ใช้งาน ตัดต่อ ครับ แบบ home vdo ส่วนแรมก็เอาแบบ ที่มัน stable อย่าง corsair xms พวกนี้อะนะ vga ตัวเดิม Elsa 6800 GT คิดว่ายังใช้ได้อยู่นะ ช่วยทีครับ
    แบบนี้ เอา หัวมากไว้ก่อนครับ แรมอะไรมันก็ สเถียรครับ เอาความจุมากๆเท่าที่เงินจะหาซื้อได้ครับ

GIGABYTE United
    Castle Of Games

ตัวที่มีขายในตลาดตอนนี้นะครับก็จะมี

GA-M790FX-DQ6 อ่าน Review กด

http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...e-GA790FX-DQ6/

ตัว GA-M790X-DS4 อ่าน Review กด

http://www.overclockzone.com/Lightro...BYTE-790X-DS4/

GA-M790FX-DS5

และตัวเล็กๆก็จะเป็น

GA-M770-DS3

ตัวแทนจำหน่ายที่มี Com7 , Scanner ครับ Jedi , TK มีขายทุกร้านลองๆดู

OverclockZone Member

กรณี Quadcore ด้วยกันถ้า AMD clock มากกว่าซัก 200-250 MHz ก็สูสีครับผม
    แรงไม่แรงอยู่ทีใจ ใช่ใดอื่น

OverclockZone Member numetal's Avatar

บอกได้คำเดียวว่าคุ้มค่ากว่าครับ

GA-M790FX-DQ6 ราคาเท่าไรครับ
    GA-M790X-DS4 ตัวนี้ด้วยราคาเท่าไรครับ
    เพราะในเว็บ tk เห็นมีแต่ตัวที่ใช้กับ intel

ไม่สน k92a cf เหรอ เห็น msi เอาเข้ามา 3300 เอง
    ใช้ 790x นะไม่แพงอ่ะ
    ลองไปถามที่หาซื้อที่ห้อง msi ดูซิ
    http://www.bit-tech.net/hardware/200.../msi_k9a2_cf/2
    มีรีวิวเล็ก ๆ

GIGABYTE United
    Castle Of Games

Thumbs up

Quote Originally Posted by artbum View Post
    GA-M790FX-DQ6 ราคาเท่าไรครับ
    GA-M790X-DS4 ตัวนี้ด้วยราคาเท่าไรครับ
    เพราะในเว็บ tk เห็นมีแต่ตัวที่ใช้กับ intel

ตอนนี้มีจำหน่ายหลายตัวแล้วนะครับ ดังนี้

1. GA-M790FX-DQ6 = ราวๆ 8,XXX Bath ซื้อได้ที่ร้าน Com7
    2.GA-M790X-DS4 = 5,300 Bath
    3.GA-M790FX-DS5 = 7,XXX Bath

แนะนำร้าน GoalComp ชั้น 3 , Com7 , Jedi , Copu & More ชั้น 4 ครับมีของแน่นอน

ปล ซื้อแล้วนำใบเสร็จมาแลกของนะครับ กด

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=613
    Last edited by God_Hand; 16 Jan 2008 at 00:01:36.

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

นั้นจิ

Quote Originally Posted by God_Hand View Post
    ตอนนี้มีจำหน่ายหลายตัวแล้วนะครับ ดังนี้

1. GA-M790FX-DQ6 = ราวๆ 8,XXX Bath ซื้อได้ที่ร้าน Com7
    2.GA-M790X-DS4 = 5,300 Bath
    3.GA-M790FX-DS5 = 7,XXX Bath

แนะนำร้าน GoalComp ชั้น 3 , Com7 , Jedi , Copu & More ชั้น 4 ครับมีของแน่นอน

ปล ซื้อแล้วนำใบเสร็จมาแลกของนะครับ กด

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=613
    ราคาสูงๆ ทั้งนั้นเลยนะครับ เนี่ย แหมๆ อีกสักเมื่อไรมันถึงจะลงอะครับ ราคาเนี่ย

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

แล้ว M3A ละครับดีมะ รองรับ PCIex 2.0 ด้วยนิ แถมรองรับ ฟีนอมด้วย ดีมะครับ

พอดีไม่คอยรุ้เรื่อง AMD ทะไร - -

OverclockZone Member me_3797's Avatar
    ลาดกระับัง City.....

ตัวนี้ก้อน่าสนใจ >>> http://www.overclockzone.com/exzato/2008/01/phenom/

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

1.เทียบตัวไหนล่ะครับ
    ---------------------
    2.เล่นตัวไหน ดูการใช้งานด้วยครับ โปรแกรมใช้งานบางอย่างใช้ซีพียูคอร์เดียวก็ยังทำงานได้ดีครับ ถ้าตัวเก่ายังโอเคก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนครับ
    ----------------------
    3.ส่วนเมนบอร์ดก็ต้องเลือกตามการใช้งานด้วยครับ รุ่นราคาถูกๆจะค่อยๆออกมาทำตลาดครับ เป็นตัวเลือก ถ้าคุณไม่ได้คล๊อก
    ถ้าคุณคล๊อกแบบบ้าคลั่ง ตัวเลือกอย่างค่าย DFI หรือ ABIT 2 ค่ายนี้ก็ออกรุ่นแรงๆมาให้เลือกเสมอครับ
    หรือถ้าใจคุณชอบค่าย asus ก็คงจะมีรุ่นท๊อปที่ประสิทธิภาพโอเคและราคาพอจับต้องได้ ออกมาขายครับ

OverclockZone Member plobmuang's Avatar
    สุรศักดิ์ ศรีราชา ชลบุรี

ตามข้างบนเลยครับ

OverclockZone Member heaven_no.9's Avatar

DFI LanParty UT 790FX-M2R กับ Asus M3A32-MVP Deluxe สองตัวนี้น่าสนสุดๆ

ลองดูผลเทสต์จากเวบต่างประเทศได้เลยครับ

MSI-Technician MSI-U's Avatar

K9A2 Platinum

http://www.msi-thailand.com/program/...il.php?id=117#

ราคา 6990 ครับ

บอร์ดตัวนี้รองรับการ์ดจอใส่ได้ถึง 4 ตัวโดยไม่ติดกันครับ

บอร์ดราคาไม่แพงเกินไป ถึงใช้การ์ดจอแค่ตั้วเดียวก็ใส่ได้นะครับ อิอิ

K9A2 CF

http://www.msi-thailand.com/program/...il.php?id=118#

ราคา 3900 บาท ครับ

บอร์ดราคากลางๆไม่แพงมาก รองรับครอสไฟล์ เช่นกันครับ

ซื้อได้ที่ร้าน

TK
    Compute&More
    M&D
    ครับ

ประกัน 3 ปี โดย 4System ครับ

อ้าว msi 3900 ซะแล้ว
    ลดของแถมด้วยรึเปล่า
    จะได้เหมือน 8800gt ไง

แซวเล่น แต่คิดจริง นะครับ 555555555

MSI-Technician MSI-U's Avatar

Quote Originally Posted by Taganogo View Post
    อ้าว msi 3900 ซะแล้ว
    ลดของแถมด้วยรึเปล่า
    จะได้เหมือน 8800gt ไง

แซวเล่น แต่คิดจริง นะครับ 555555555
    3900 มาตั้งแต่เปิดตัวแล้วครับ

ส่วนของแถมนั้นก็ตามมาตรฐานบอร์ดราคานี้ครับ

ถ้าอยากได้ของแถมอะไรซื้อแล้วเอาใบเสร็จมาโชว์เลยครับ

เดียวแจกๆๆๆๆๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks