Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการใส่แรมNotebook ASUSคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการใส่แรมNotebook ASUSคับ

คือว่าด้านหลังมันมีน็อตอยู่ 4 ตัวนะครับ

มี3อันอยู่รอบฝาบริเวณแรม และอีกตัวอยู่ตรงกลางที่ตัวนี้มีตัวKเขียนไว้อะครับไม่รู้ว่าคือออะไร Keyboard???

คือออยากถามว่าต้องถอดทั้ง 4 ตัวเลยหรือเปล่าครับ หรือแค่ 3 ตัวรอบๆฝา

พอดีไม่เคยถอดอะครับแล้วถ้ามันเป็น keyboard ยิ่งไม่กล้าไปยุ่ง

ขอบคุณมากครับ

ASUS A8JPคับ

ถอดออกด้วยครับ ไม่มีบัญหา เวลาจะใส่แรมเพิ่มต้องถอดน๊อตออกทั้ง4ตัวเลยครับไม่ต้องกลัว

Comment

แล้วเวลาขันน็อตกลับนี่ต้องแน่นมากมั้ยครับผม หรือเอาแค่ตึงมือ

คำถามอาจจะติ๊งต๊องหน่อยโทษทีนะครับพอดีไม่เคยแกะ Desktop , Notebook เลย

Comment

ไขพอตึ้ง (แน่นิดนะ) กะพอคับ แน่นมาก มันคับน๊อตมันจะอึกอัด ^ ^ หายใจม่ะออก เอิ๊กๆๆ

Comment

เอาแค่ตึงมือพอครับ แน่นมากเด๋วหัวน็อตเสีย จะถอดอีกทีถอดไม่ออกน้า~~

Comment

Working...
          X