Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังหา Notebookเล็กๆ ดีๆๆสักเครื่อง ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังหา Notebookเล็กๆ ดีๆๆสักเครื่อง ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

กำลังหา notebook เล็กๆๆ พกพาสะดวกสำหรับผู้หญิงเดินทางต่างประเทศ

และครบถ้วนคุณสมบัติที่สุดยอดทั้งหมดโดยเฉพาะ Multi Media (มีกล้องในตัว) & Internet

ขอคำแนะนำด้วยค่ะว่าควรเล่นยี่ห้ออะไร ไม่จำกัดงบค่ะ แต่อยากได้ตัวเล็กๆๆ

เห็นมีของโตชิบ้า Libretto จอ 7 นิ้วกว่า ไม่รู้ดีไหม ชอบเล็กๆๆแบบนี้แต่ไม่แน่ใจความสามารถ

ใจชอบโซนีรุ่น VGN-TX37SP/B ขนาด 11 นิ้ว

แต่มีคนเตือนมาเยอะเรื่องการรับประกัน และ Software มักมีปัญหาเคลมนาน อะไหล่ไม่มี

ราคาแพงมากๆ โปรแกรมบางอย่างไม่สามารถรองรับได้ แบตเตอรรี่ราคาโหดมาก ก้อนละหมื่นกลางๆ

ช่วยแนะนำหน่อยน่ะค่ะ ขอบคุณทุกท่านค่ะ

ของ asus ครับ Series 6 อ่ะครับ

http://event.asus.com/2006/nb/s6/index.htm

รับรองคุณต้องชอบแน่เลยครับ

Comment

แนะนำให้ซื้อ Vaio ครับ เพราะใช้อยู่เหมือนกัน แต่เป็น TX17 (นานแล้ว)

แต่มีคนเตือนมาเยอะเรื่องการรับประกัน และ Software มักมีปัญหาเคลมนาน อะไหล่ไม่มี

ราคาแพงมากๆ โปรแกรมบางอย่างไม่สามารถรองรับได้ แบตเตอรรี่ราคาโหดมาก ก้อนละหมื่นกลางๆ

ข้อความทั้งหมดไม่เป็นความจริง แต่เรื่องราคาแบตฯเป็นเรื่องจริง แต่ความทนทานก็มากกว่าแบรนด์อื่นเช่นกัน

Comment

Originally posted by mr_anan4 View Post
        ของ asus ครับ Series 6 อ่ะครับ

http://event.asus.com/2006/nb/s6/index.htm

รับรองคุณต้องชอบแน่เลยครับ

ชอบจริงๆๆค่ะ ขอบคุณมากค่ะ แต่รายละเอียดราคา และซื้อที่ไหนได้ค่ะ

ไม่เห็นมีบอกในเวปที่link ไปดู ยังไงก็ขอบคุณมากๆๆค่ะ ชอบๆๆๆๆอยากได้

Comment

24/06/06 Asus S6F Leather Collection Fusion of technology and craftsmanship [Review]

Comment

ขอบคุณมากค่ะคุณ pod

Comment

ยินดีครับ

Comment

Toshiba Protege ก็ได้คับ Libertto เล็กไป

Comment

แนะนำ Sony ล่ะครับ

Comment

เสียดายจริงๆๆ asus s6 ไม่มีกล้อง สงสัยต้องกลับไปเอา sony VGN-SZ37SP/C
                    คุณ pod ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

Comment

SZ ถือว่าเป็น vaio ที่ลงตัวที่สุด ไม่ว่าจะเป็นขนาดจอ น้ำหนัก ขนาดของคีย์บอร์ด ประสิทธิภาพ

ผมเองยังอยากได้สักเครื่องเลย ^^"

ตอนนี้ใช้ Asus M5N อยู่จะ 2 ปีแล้ว ชอบเรื่องการออกแบบ ขนาดและน้ำหนักที่เหมาะกับการพกพา (เค้าไม่ได้ถามว่าใช้อะไรอยู่สักหน่อย = . =")
                      Last edited by pod; 14 Nov 2006, 23:07:11.

Comment

Working...
                      X