Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องผมน็อคครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องผมน็อคครับ

เครื่องผมน็อคครับ

ตอนเล่นเกม Dota กับ attack on pearl harbal ครับ

อาการคือ เล่นๆ มัน ดีๆ เครื่องมันก็จะดับไปเลยครับ นิ่งสนิท พัดลม PSU มันก็ไม่ติดนะ

ที่มีอยู่คือ ภาพ ที่จอมันค้างอยู่ครับ แล้วก็เสียงที่ลำโพงมันค้าง ผมต้อง ถอดปลั๊กเลย เพราะว่าปุ่ม power มันใช้การไม่ได้(PSU มันนิ่ง) แล้วเปิดใหม่ถึงติด

ผมคิดว่ามันเป็น ที่ PSU หรือปล่าวครับ

Spec:>>

CPU : e6550
    MB: GA-P35-DS3R
    VGA: 8600GT Spark A650
    PSU: 400 w ของเดิมๆ เก่าแก่แล้วครับ ไม่มี ยี่ห้อ

ช่วยดูให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ลองดูครับ แต่ผมว่าน่าจะใช่แน่ๆครับ

Comment

Originally posted by koptmb View Post
      ลองดูครับ แต่ผมว่าน่าจะใช่แน่ๆครับ
      ขอบคุณครับ
      แล้วท่านอื่นคิดว่าจะเกิดกับอะไรมั่งอ่ะครับ กำลังเสียวๆเลย กลัวว่าจะเป็นอย่างอื่นอ่ะ
      ขอความคิดเห็นด้วยนะครับ

พอดีว่าตอนนี้มีแผนจะซื้อ PSU มาให้เครื่องซะที
      ดู enchance 400 w ไว้อ่ะครับ

Comment

supply ไฟไม่พอ ไม่ก็ จะลงโรง

Comment

Originally posted by ponknook View Post
          supply ไฟไม่พอ ไม่ก็ จะลงโรง
          กำ พูดซะให้ตกใจเลยครับท่าน
          แล้วมันจะมีผลกับ hardware อื่น หรือปล่าวครับอย่างนี้อ่ะ

ปล. มันค้างไป 4-5 รอบแล้วครับ แต่นานๆที แล้วแต่อารมณ์มันอ่ะครับ

Comment

รีบเปลี่ยนตอนนี้ ดีกว่ารอให้มันมีผลดีกว่าครับ

Comment

สรุปว่า ทุกความคิดเห็น คิดว่าเป็นที่ PSU หมด ผมเข้าจถูกนะครับ
              งั้นผมจะรีบเปลี่ยนครับ เพราะเงินเก็บไปนานแระ ยังไม่มีโอกาสไป - -*
              ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
              X